• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ɓarayin da su ka sace jagoran harkar fim a Zamfara, Ali Bulala Gusau, na neman diyyar naira miliyan 30

by DAGA IRO MAMMAN
July 22, 2021
in Labarai
0
Ɓarayin da su ka sace jagoran harkar fim a Zamfara, Ali Bulala Gusau, na neman diyyar naira miliyan 30
0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

ƁARAYI masu garkuwa da mutane sun sace ɗaya daga cikin shugabannin harkar fim a Jihar Zamfara, Alhaji Ali Bulala Gusau.

An sace Ali ne tare da matar sa a kan hanyar Gusau zuwa Sakkwato a jiya. 

Sai dai kuma a yau mujallar Fim ta samu labarin cewa ɓatagarin sun saki matar, amma kuma sun riƙe Alin tare da faɗa wa masu tattaunawa da su cewa sai an biya naira miliyan 30 kafin su sako shi.

Wata majiya ta ce a lokacin da ‘yan bindigar ke ƙoƙarin yin satar, sun yi musayar wuta da wasu jami’an tsaro, wanda ta hakan ne Allah ya kuɓutar da ‘ya’yan Alin daga hannun ɓarayin.

Sace babban furodusan ya girgiza masana’antar fim, musamman manyan masu shirya finafinan.

Da yawa sun yi addu’ar Allah ya kuɓutar da shi da iyalin nasa da gaggawa.

Wani shugaba a MOPPAN ya shaida wa wakilin mu cewa mai yiwuwa ne Aliyu da iyalin sa su na kan hanyar zuwa Jamhuriyar Nijar ne domin yi wa surukan sa gaisuwar Sallah.

Ali Bulala Gusau tare da iyalin sa a ranar Babbar Sallah ɗin nan da ta gabata

Mujallar Fim ta sha buga labarin Aliyu a shekarun baya, ciki har da hirarraki da shi da kuma labarin auren da ya wo daga Nijar.

Ali Bulala Gusau ya na daga cikin manyan furodusoshin Zamfara.

Shi ne mashiryin fitaccen fim ɗin nan mai suna ‘Ki Yafe Ni’ wanda aka yi kimanin shekaru 15 da su ka gabata.

Lokacin da aka kafa Ƙungiyar Furodusoshi ta Arewa, shi ne aka zaɓa a matsayin Sakataren Kuɗi, muƙamin da kuma ya riƙe a MOPPAN.

Haka kuma ya taɓa zama shugaban ƙungiyar masu shirya finafinai ta Nijeriya (Motion Picture Practitioners Association of Nigeria, MOPPAN), reshen Zamfara.

Mu ma mu na addu’ar Allah ya kuɓutar da shi, amin.

Ɓarayin sun ce sai an biya diyyar naira miliyan 30 kafin su sako Ali Bulala Gusau

Loading

Tags: Ali Bulala GusauAliyu Abdullahi Gusauhausa filmsKannywoodMOPPANMotion Picture Practitioners Association of Nigeria
Previous Post

Mansurah Isah ta yi Allah-ya-isa kan mutuwar auren ta

Next Post

‘Yan bindiga sun sako furodusa Ali Bulala Gusau

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
‘Yan bindiga sun sako furodusa Ali Bulala Gusau

'Yan bindiga sun sako furodusa Ali Bulala Gusau

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!