• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Monday, June 16, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ban taɓa rubuta waƙa ba, inji Hussainin Danko

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
August 3, 2022
in Mawaƙa
0
Hussainin Danko: "Allah ya yi mini baiwar waƙa"

Hussainin Danko: "Allah ya yi mini baiwar waƙa"

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

FITACCEN mawaƙi a Kannywood, Hussainin Danko, ya ce shi Allah ne ya yi masa baiwar waƙa, don haka ba sai ya tsaya rubutawa ba.

Mawaƙin ya bayyana haka ne a lokacin da ya ke tattaunawa da mijallar Fim, inda ya ce: “Ni Allah ne ya yi mini baiwar waƙa, don haka duk lokacin da na zo yin ta kawai zuwa ta ke yi ba tare da na shirya ba.

“Don haka ba na tsayawa rubutun waƙa, domin wani lokacin ma har mantawa na ke yi ni mawaƙi ne sai na zo na zauna a situdiyo, sai ka ga Allah ya kawo baiwar na yi ta kai-tsaye. Don haka ba na rubuta waƙa.”

Hussainin Danko

A ɓangaren abokan sana’ar sa mawaƙa kuwa, Hussaini ya yi kira a gare su da su kyautata waƙoƙin su wajen kare mutuncin sana’ar saboda mutane su riƙa ganin ƙimar su.

Haka kuma ya ja hankalin masoyan mawaƙan Kannywood da su riƙa yi masu gyara, ba wai kullum su riƙa yabo ba.

Fasihin mawaƙin ya yi fatan Allah ya haɗa kan abokan sana’ar sa mawaƙa domin a samu cigaba a cikin harkar tasu.

Loading

Tags: Hussainin DankoKannywoodKanomawaƙawaƙa
Previous Post

Baban mu Shehu Ɗahiru Bauchi ya cika shekara 98

Next Post

Kiran Daso ga matan Kannywood: Mu kiyaye saka sutura mai nuna tsiraicin mu

Related Posts

Hotunan Ranar Farko ta taron tunawa da Makaɗa Kassu Zurmi
Mawaƙa

Hotunan Ranar Farko ta taron tunawa da Makaɗa Kassu Zurmi

April 19, 2025
Abin da ya sa nake rubuta littafin rayuwa ta – Ala
Mawaƙa

Abin da ya sa nake rubuta littafin rayuwa ta – Ala

October 28, 2024
Abin da ya sa na koma yin waƙa da kayan kiɗan gargajiya – Aminu Ala
Mawaƙa

Abin da ya sa na koma yin waƙa da kayan kiɗan gargajiya – Aminu Ala

July 16, 2024
Nazarin waƙar ‘Fatima Mai Zogale’ ta Dauda Kahutu Rarara
Mawaƙa

Nazarin waƙar ‘Fatima Mai Zogale’ ta Dauda Kahutu Rarara

May 13, 2024
Waɗansu waliyyai a Nijar da Nijeriya 
Mawaƙa

Waɗansu waliyyai a Nijar da Nijeriya 

December 7, 2023
Ɗaliban Hausa ‘yan ƙasar Sin sun ziyarci mawaƙi Aminu Ala
Mawaƙa

Ɗaliban Hausa ‘yan ƙasar Sin sun ziyarci mawaƙi Aminu Ala

December 3, 2023
Next Post
Hajiya Saratu Giɗaɗo (Daso)

Kiran Daso ga matan Kannywood: Mu kiyaye saka sutura mai nuna tsiraicin mu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!