• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Cika shekara 14 da aure: Ba mu taɓa kai ƙarar junan mu ba – Lawan Ahmad

by DAGA ABBA MUHAMMAD
October 25, 2022
in Ranar Murna
0
Lawan Ahmad da Saratu Abdulsalam

Lawan Ahmad da Saratu Abdulsalam

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

JARUMI kuma furodusa a Kannywood, Lawan Ahmad, ya bayyana cewa shi da matar sa Saratu Abdulsalam ba wanda ya taɓa kai ƙarar wani gidan su a cikin shekara 14 da su ka yi tare.

Ya bayyana haka ne a lokacin da ya ke tattaunawa da mujallar Fim kan farin cikin sa game da cikar su shekara 14 da aure a yau Talata, 25 ga Oktoba, 2022.

Lawan dai ya wallafa hoton sa tare da maiɗakin nasa a yau domin murnar cikar su shekara 14 cif da aure.

A bayanin da ya yi wa mujallar Fim, jarumin ya ce, “Alhamdu lillah, abin farin cikin ma shi ne da har Allah ya sa cikin hukuncin Ubangiji mu ka kawo har shekara 14 tare, kuma ba tare da wani daga cikin mu ya taɓa kai ƙarar wani gidan su ba. Mu na zaune da daɗi, babu daɗi har mu ka kai tsawon shekarun nan.

“Lallai ba ƙaramin abin alfahari ba ne, kuma ba ƙaramin abin godiya ba ne ga Allah har da mu ka yi wannan tsawon lokaci, kuma ana zaune lafiya. Gaskiya na yi farin ciki ƙwarai da gaske.”

Kasancewar Lawan ya na daga cikin ‘yan fim ɗin da ba a taɓa jin kan su tsakanin sa da matar sa ba, amma wasu na ganin cewa ‘yan fim ba su iya riƙe mata, me zai ce a kan haka? Sai ya ce, “Ai babu wanda ba ya zaman aure. Da ma shi aure idan an yi shi, kuma akwai saki, wanda a addinance ma haka ne, kuma kowa ya riga da ya sani.

“Sannan abin da ya sa ake ganin kamar ‘yan fim ba su zaman aure, su abin su komai a buɗe ya ke. 

“Ka ga kamar yadda ka yi min magana, in wani ne ba ka ma san ya yi ‘posting’ ba, amma yadda ka ga na yi ‘posting’ ka ga yadda mutane ke ‘reposting’, ka ga ya dace ka kira ni, mu yi magana a kan ‘posting’ ɗin da na yi. Mu abubawan mu ne a buɗe su ke, tunda an riga da an san ‘yan fim. 

“Amma da mutane za su riƙa la’akari da za a yi saki miliyan ɗaya a rana ɗaya, amma idan ɗan fim ɗaya ya yi sai ka ga duniya ta ɗauka, saboda mu an riga an san mu ne. Kamar mutuwa ne, idan mutum ɗaya ya rasu a cikin ‘yan fim sai duniya ta ji. A kullum iya Jihar Kano kaɗai za a rasa sama da mutum dubu goma, ka ga su ba a san su ba.

“Wannan wani abu ne da Ubangiji ya ƙaddaro mana da shi kenan; ko ya aka yi abu sai ka ga an ji, bayan kuma ba mu kaɗai ne ke aure mu yi saki ba, ba mu kaɗai ke mutuwa ba, ba mu kaɗai ke bikin suna da sauran su ba. Haka rayuwar tamu Allah ya ƙaddaro mana ita, sai dai mu yi ta haƙuri kawai.”

A kan batun ko ya na da burin ƙara aure a nan gaba, Lawan ya amsa da cewa, “Ai ka san shi aure zuwa ya ke yi; ko mutum ya yi niyya ko bai yi niyya ba, in Allah ya ƙaddaro maka za ka yi. Don haka ba mu da wani zaɓi sai abin da Allah ya zaɓa mana.”

A yanzu ‘ya’yan Lawan da Saratu huɗu ne, wato Ahmad, Aliyu, Faɗhima da Habiba.

Loading

Tags: aureLawan Ahmadranar murnaSaratu Abdulsalamshekara 14Wedding Anniversary
Previous Post

Zaɓen 2023: Yadda jarumai mata su ka haskaka taron Tinubu a Kano

Next Post

Zaɓen 2023: Ala ya sha alwashin kare mutuncin Rarara bakin rai bakin fama

Related Posts

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
An ɗaura auren darakta a Kannywood, Al-Amin Ciroma da ‘yar’uwar sa Sharifatu
Ranar Murna

An ɗaura auren darakta a Kannywood, Al-Amin Ciroma da ‘yar’uwar sa Sharifatu

May 2, 2025
Ƙarshen tika-tika, tik! A’ishatulhumaira ta zama matar Rarara ta huɗu
Ranar Murna

Ƙarshen tika-tika, tik! A’ishatulhumaira ta zama matar Rarara ta huɗu

April 25, 2025
Darakta Al-Amin Ciroma zai yi amarya a watan gobe, shekaru biyu bayan mutuwar auren sa da Wasila Isma’il 
Ranar Murna

Darakta Al-Amin Ciroma zai yi amarya a watan gobe, shekaru biyu bayan mutuwar auren sa da Wasila Isma’il 

April 20, 2025
Ahlan tare da 'yar sa Hassana, amaryar mako mai zuwa
Ranar Murna

Jarumi a Kannywood, Ahlan zai aurar da ‘yar sa Hassana

February 16, 2025
Daɗi kan daɗi: Marubuciya Bilkisu Yusuf Ali ta samu jika da digirin digirgir
Ranar Murna

Daɗi kan daɗi: Marubuciya Bilkisu Yusuf Ali ta samu jika da digirin digirgir

December 20, 2024
Next Post
Ala da Rarara

Zaɓen 2023: Ala ya sha alwashin kare mutuncin Rarara bakin rai bakin fama

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!