• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Tuesday, June 17, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Gwamnan Kano ya ɗauki nauyin ‘yan Kannywood 5 zuwa Hajjin bana

by ALI KANO
April 17, 2025
in Labarai
0
0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

 

ƘUNGIYAR Ƙwararru Masu Shirya Finafinai ta Nijeriya (MOPPAN) ta bayyana godiya ga Gwamnan Jihar Kano, Injiniya Abba Kabir Yusuf, bisa ɗaukar nauyin wasu daga cikin membobin ta domin gudanar da aikin Hajjin 2025.

A wata wasiƙa da mai magana da yawun ƙungiyar, Ibrahim Amarawa, ya sanya wa hannu, MOPPAN ta yaba da wannan alheri daga gwamnatin jihar, tana mai cewa hakan alamar goyon baya ne ga masana’antar Kannywood da ma’aikatanta.

Cikin waɗanda suka amfana da tallafin akwai Hajiya Fauziyya D. Sulaiman, Umar UK, TY Shaba, Garzali Miko da KB International.

“Wannan karamci da ka nuna ya ƙara tabbatar da cewa kana da cikakken kishin bunƙasa masana’antar Kannywood da walwalar waɗanda ke aiki a cikin ta,” inji ƙungiyar a cikin wasiƙar.

Ƙungiyar ta bayyana jin daɗin ta da irin jagoranci nagari da manufofin ci gaba da gwamnatin Gwamna Yusuf ke aiwatarwa, wanda ta ce yana ci gaba da inganta harkar nishaɗi a Kano.

“Muna addu’ar Allah (SWT) ya saka maka da alheri, ya ƙara maka basira da ƙarfin guiwa domin ci gaba da jagorantar al’amuran Kano cikin nasara tare da ci gaba da tallafawa Kannywood,” inji MOPPAN.

Ƙungiyar ta kuma jaddada ƙudirin ta na ci gaba da aiki tare da gwamnatin jihar domin haɓaka masana’antar ƙirƙira da nishaɗi a faɗin Kano.

Loading

Tags: Gwamna Abba Kabir YusufHajji
Previous Post

Minista ya sake jaddada ƙudirin sabunta kayan aikin watsa labarai na gwamnati

Next Post

Minista ya sha alwashin ba ‘yan jaridun soshiyal midiya horo kan hanyoyin yaɗa labarai na zamani

Related Posts

Furodusan Kannywood, Abubakar Galadima ya zama jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry
Labarai

Furodusan Kannywood, Abubakar Galadima ya zama jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry

June 15, 2025
Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
Next Post
Minista ya sha alwashin ba ‘yan jaridun soshiyal midiya horo kan hanyoyin yaɗa labarai na zamani

Minista ya sha alwashin ba 'yan jaridun soshiyal midiya horo kan hanyoyin yaɗa labarai na zamani

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!