• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Tuesday, June 17, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

KILAF 2022: Sarkin Kano ya buƙaci ‘yan Kannywood su kyautata al’adu a finafinai

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
November 24, 2022
in Labarai
0
Turakin Kano, Alhaji Abdullahi Lamiɗo Sunusi Bayero, ya na gabatar da jawabi a wajen buɗe KILAF 2022

Turakin Kano, Alhaji Abdullahi Lamiɗo Sunusi Bayero, ya na gabatar da jawabi a wajen buɗe KILAF 2022

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

MAI Martaba Sarkin Kano, Alhaji Aminu Ado Bayero, ya yi kira ga masu gudanar da harkar fim na masana’antar Kannywood da ma na Afirka baki ɗaya da su riƙa kiyayewa wajen aikin su a game da cusa al’adu marasa kyau da za su kawo lalacewar tarbiyyar yara masu tasowa nan gaba.

Sarkin ya bayyana haka ne a lokacin da ya ke gabatar da jawabi a wajen taron buɗe Bikin Baje-kolin Finafinan Harsunan Afirka na Kano, wato ‘Kano Indigenous Languages of Africa Film Market and Festival’ (KILAF),  kashi na 5, wanda aka gudanar a daren Talata, 22 ga Nuwamba, 2022 a Gidan Ɗanhausa da ke unguwar Nassarawa G.R.A. a Kano.

Alhaji Aminu, wanda Turakin Kano, Alhaji Abdullahi Lamiɗo Sunusi Bayero, ya wakilta a taron, ya ƙara da cewa: “Mu a wannan nahiya mu na da al’adu masu kyau da duk duniya ake alfahari da su, amma a wajen gudanar da finafinan mu sai mu ka fi karkata ga ɗauko wasu baƙin al’adun da su ke zama koma-baya a cikin mu.

Turakin Kano (na 2 daga dama) tare da Malam Abdulkareem Muhammad da wasu baƙi da su ka zo taron KILAFS daga Kenya

“Don haka wannan biki da ake shiryawa na Baje-kolin Finafinan Afirka, ya kamata ya zama masu gudanar da harkar fim sun samar da tsarin yin amfani da al’adu da kuma koyi da kyawawan ɗabi’u da mu ke da su, wanda kuma shi ne manufar shirya taron.”

Tun da farko da ya ke jawabin maraba, jagoran shirya taron, Malam Abdulkareem Muhammad, ya yi wa Allah godiya da ya kawo wannan lokacin na shirya taron karo na 5 wanda kuma, a cewar sa, abin alfahari ne.

Malam Abdulkareem ya miƙa godiya ta musamman ga baƙin da su ka zo bikin daga ƙasashe daban-daban kamar Afirka ta Kudu, Kenya, Ingila, Nijar da Faransa.

Ya ce: “Haka nan su ma baƙin mu na gida da su ka zo daga jihohi daban-daban mu na yi masu maraba. Mu na fatan za a yi wannan taron har zuwa ƙarshen sa cikin nasara.”

Shi ma wakilin Ministan Al’adu na Jamhuriyar Nijar, Malam Lawwali Boka, a nasa jawabin, ya bayyana Nijar da Nijeriya a matsayin ƙasashen da su ke a matsayin ƙasa ɗaya ta fuskar addini da kuma al’adu, don haka babu wani abu da ya bambanta harkar fim a Nijar da kuma Nijeriya, saboda haka za su haɗa kai domin samar da finafinai masu raya al’adun gargajiya da kuma cusa ɗabi’u masu kyau a cikin matasa.

Abdulkareem Muhammad (a tsakiya) tare da su Ali Nuhu, Halisa Muhammad, da wasu mahalarta taron

An dai yi jawabai da dama a wajen, kuma daga ƙarshe aka kammala da dina. 

Masu rawar ƙoroso kuma sun nishaɗantar da mahalarta.

Cikin fitattun jaruman Kannywood da su ka halarci wajen akwai Ali Nuhu, Abba Al-Mustapha T.Y. Shaban, da Baballe Hayatu.

Ana zuba wa mahalarta taron abincin ƙwalama
Daga hagu: Nura Sharu, Halisa Muhammad, Ali Nuhu, Abba Al-Mustapha da Baballe Hayatu

Loading

Tags: Abdulkareem MuhammadAbdullahi Lamiɗo Sunusi BayeroAfrikaal'adun gargajiyaAminu Ado Bayerobaje-koliGidan ƊanhausaKILAF 2022Lawwali BokaNijarSarkin KanoTurakin Kano
Previous Post

Aure: Saleem Tijjani Ibrahim da Kaltume sun zama ɗaya

Next Post

Za a karrama Rahama Sadau, Umar M. Shareef, Khairat da Alhanislam a bikin ‘Henna Ball’ na mujallar Tozali na bana

Related Posts

AFMAN ta taya Sarari murnar samun damar halartar taron baje-kolin finafinan Nijeriya a Toronto da fim ɗin ‘Kakanda’
Labarai

AFMAN ta taya Sarari murnar samun damar halartar taron baje-kolin finafinan Nijeriya a Toronto da fim ɗin ‘Kakanda’

June 16, 2025
Naɗa ni jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry Powder da aka yi zai amfani Kannywood baki ɗaya, inji furodusa Abubakar Galadima
Labarai

Naɗa ni jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry Powder da aka yi zai amfani Kannywood baki ɗaya, inji furodusa Abubakar Galadima

June 15, 2025
Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
Next Post
Rahama Sadau, Umar M. Shareef, Khairat Abdullahi da Maryam Bukar Hassan (Alhanislam)

Za a karrama Rahama Sadau, Umar M. Shareef, Khairat da Alhanislam a bikin 'Henna Ball' na mujallar Tozali na bana

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!