• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Monday, June 16, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

MOPPAN ta fitar da ƙa’idojin tsayawa takara

by DAGA MUHAMMAD LAWAN RANO
September 28, 2021
in Labarai
0
MOPPAN ta fitar da ƙa’idojin tsayawa takara
0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

HAƊAƊƊIYAR ƙungiyar masu shirya finafinai ta Kannywood (MOPPAN) ta ƙaddamar da sayar da takardar neman shugabancin ƙungiyar a matakai daban-daban.

Shugaban kwamitin shirya zaɓen, Malam Ahmad Salihu Alkanawy, da sakataren kwamitin, Dakta Ahmad Salihu Bello, sun faɗa a wata takarda da su ka rattaba wa hannu cewa duk mai neman zama Shugaban ƙungiyar dole sai ya cika sharuɗɗa kamar haka:

1. Ya zamana ya na da ƙwarewa a cikin industiri ta tsawon shekara goma.

2. Ya zamana ya samu shaidar kirki.

3. Ya zamana ba shi da wata shaida ta almubazzaranci a sha’anin kuɗi.

4. Ya zamana ba shi da wata tuhuma da ta shafi cin ta’addanci.

5. Ya zamana ya na da duk wata nagarta ta shugabanci a matakin ƙasa.

6. Sai ya biya kuɗin takardar tsayawa takara.

Wanda zai tsaya takarar Mataimakin Shugaba na 1 zuwa na 3 dole ya bi ƙa’idojin da aka gindaya wa ɗan takarar zama Shugaba.

Shi ma mai neman kujerar Sakatare dole ya cika irin ƙa’dojin da mai neman Shugaba ya cika.

Mai neman kujerar Ma’aji kuwa, dole ya cika ƙa’idoji kamar haka:

1. Ya zamana ya na da ƙwarewa a cikin industiri ta tsawon shekara biyar.

2. Ya zamana ya samu shaidar kirki. 

3. Ya zamana bai da wata shaida ta almubazzaranci a sha’anin kuɗi.

4. Ya zamana ba shi da wata tuhuma da ta shafi ta’addanci.

5. Ya zamana ya na da duk wata nagarta ta zama Ma’aji a matakin ƙasa.

6. Dole ya biya kuɗin takardar tsayawa takara.

Ƙa’idojin sauran kujerun su ne:

1. Ɗan takara ya zamana ya na da ƙwarewa a cikin industiri ta tsawon shekara biyar.

2. Ya zamana ya samu shaidar kirki.

3. Ya zamana ba shi da wata shaida ta almubazzaranci a sha’anin kuɗi.

4. Ya zamana ba shi da wata tuhuma da ta shafi ta’addanci.

5. Ya zamana ya na da duk wata nagarta a kujerar da ya nema.

6. Dole ya biya kuɗin takardar tsayawa takara.

Shugabannin kwamitin sun kuma bayyana cewa dole ne duk mai neman shugabancin wannan ƙungiya da mataimakan sa su fito daga shiyyoyin ƙasar nan uku kamar haka:

1. Mataimakin Shugaba na 1 – Arewa-maso-gabas.

2. Mataimakin Shugaba na 2 – Arewa ta Tsakiya.

3. Mataimakin Shugaba na 3 – Arewa-maso-yamma.

Haka kuma ana so masu neman waɗannan muƙamai su ɗauki hotunan takardar izinin shiga zaɓen su tura wa wannan imel: sardaunanfce@gmail.com.

Bugu da ƙari, sanarwar ta ce dukkan ‘yan takara za su hallara a gaban kwamitin zaɓe domin a tantance su a ranar jajibirin zaɓen.

Fom ɗin shiga takarar MOPPAN ta bana

Haka kuma dole ne ‘yan takarar su zo da ainihin takardar shiga takarar da kuma shaidar biyan kuɗi ta banki domin tabbatarwa.

Sannan dole kowa ya gabatar da katin shaidar sa.

A ƙarshe, dukkan wanda aka wakilta dole ne ya zo da shaidar kati.

Bugu da ƙari, an bayyana farashin fom-fom na tsayawa takarar kowane muƙami kamar haka:

i. Shugaba – N50,000

ii. Mataimakin Shugaba na 1 zuwa na 3 – N40,000

iii. Sakatare – N40,000

iv. Ma’aji – N30,000

v. Sakataren Kuɗi – N30,000

vi. Mataimakin Sakatare – N30,000

vii. Kakaki – N30,000

viii. Mai Binciken Kuɗi N30,000

ix. Mai Binciken Kuɗi – N30,000

x. Mataimakin Sakatare – N30,000

xi. Mai Kula da Walwala (mace kawai) – N30,000

An bayyana cewa duk wanda zai sayi fom, to ya tura kuɗin zuwa asusun banki kamar haka:

Mohammed Ibrahim Gumel, Access Bank, No.  0040001335.

Loading

Tags: Ahmad AlkanawyDakta Ahmad S. Bellohausa filmsKannywoodMOPPANzaben MOPPAN
Previous Post

Abdullahi Ubangari ya zama angon Zulaihat

Next Post

‘Yartsana: Ninƙaya cikin kogin karuwanci

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Littafin 'Yartsana da marubuci Ibrahim Sheme

'Yartsana: Ninƙaya cikin kogin karuwanci

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!