• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ni ba ɗan maula ba ne a harkar fim, inji Aminu Baba Ari

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
August 13, 2022
in Labarai
0
Aminu Baba Ari

Aminu Baba Ari

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

JARUMIN barkwanci a finafinan Kannywood, Aminu Baba Ari, ya bayyana cewa shi fa ba ɗan maula ba ne a cikin harkar fim, domin ban da fim ya na da harkokin sa na kasuwanci da ya ke yi. 

Jarumin ya bayyana haka ne a lokacin da mujallar Fim ta tattauna da shi a game da irin yabon wasu da ya ke yi a cikin fim, musamman manyan mutune ko masu kuɗi, wanda hakan ya sa ake ganin wani salon maula ne kawai ya ke yi. 

Baba Ari ya ce, “Ni fa ba ɗan maula ba ne. Kama sunan mutane da na ke yi ba don su na ba ni kuɗi ba ko don su ba ni na ke yi, domin na san ko a baya da na ke faɗar sunan Matawallen Maradun sai da aka daina kira na a saka ni a fim.” 
Ya ƙara da cewa: “Duk irin waɗannan abubuwa abu ne na hassada, don haka duk abin da za ka yi idan mutum ya na ƙin ka, ko ruwa ka faɗa sai ya ce ka tayar masa da ƙura.

“Don haka ni a gani na don na faɗi mutum a fim ba laifi ba ne. Kamar a yanzu, misali, don na kama sunan mutum to na ce ya ba ni kuɗi ne? Ai ba roƙo na yi ba. Idan har roƙon zan yi ba sai an gayyace ni a fim zan shigar da roƙon ba.

“Amma dai ni a gani na duk wanda ya ji an faɗi sunan sa a fim zai ga an mutunta shi, an daraja shi. To, waɗanda ba sa so sai su ga kamar an zage su. Ka san ni kuma ba na zagi, sai dai baƙar magana, ta na nan da yawa a kai na.”

Ɗan wasan ya yi kira ga mutane da su yi masa kyakkyawar fahimta, amma kuma ya yi gargaɗin cewa duk wanda ya taka shi, to ba ya barin sai ta kwana.

Loading

Tags: Aminu Baba AribarkwancijarumaiKannywoodMatawallen Maradunmaularoƙo
Previous Post

Ɗan’uwa ko ka taɓa jin labarin Ambasada John Mamman Garba?

Next Post

Yadda Ummi Rahab ta sauya rayuwar mawaƙi Lilin Baba

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Ummi Rahab da angon ta Lilin Baba cikin ɗumin amarci

Yadda Ummi Rahab ta sauya rayuwar mawaƙi Lilin Baba

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!