• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Monday, June 16, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Rasuwar Kawu Mala na shirin ‘Daɗin Kowa’ ta girgiza jama’a

by DAGA AHMAD NAGUDU
May 8, 2023
in Labarai
0
Marigayi Malam Aminu Muhammad, 'Kawu Mala a shirin 'Daɗin Kowa'

Marigayi Malam Aminu Muhammad, 'Kawu Mala a shirin 'Daɗin Kowa'

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

ALLAH ya yi wa jarumin Kannywood, Malam Aminu Muhammad (AZ), rasuwa a yau Litinin, 8 ga Mayu, 2023 a asibitin Nassarawa da ke cikin birnin Kano.

Marigayi Malam Aminu, wanda ke taka rawar Kawu Mala a cikin shirin ‘Daɗin Kowa’ na tashar Arewa 24, ya gamu da ajalin sa ne a sakamakon matsalar ciwon zuciyar sa da ya tashi, kamar yadda matar sa da babban ɗan sa su ka bayyana.

Malam Aminu Muhammad (Mai Chemist) ya rasu ya bar mata ɗaya da ‘ya’ya 11, maza takwas da mata uku.

A cewar matar sa, Malama Amina Yusuf (Hajiya Umma), ya shafe kusan shekaru uku ya na fama da wannan matsala ta ciwon zuciya wadda cutar gyambon ciki (ulcer) ce musabbabin ta, kuma ciwon kan tashi masa a lokaci-lokaci ne, har zuwa wannan lokaci da ya sake tashi a ranar Asabar da ta gabata da dare. An garzaya da shi zuwa Asibitin Muhammadu Abdullahi Wase na Nassarawa, inda a nan ne kuma Allah ya karɓi ran shi da misalin karfe 3 na daren wayewar garin wannan rana ta Litinin.

An dai gudanar da jana’izar sa da misalin ƙarfe 8:30 na safiyar yau a gidan sa da ke unguwar Haye kan Titin Ring Road zuwa ‘Yankaba, a Kano, aka binne shi a makwancin sa na ƙarshe a maƙabartar ‘Yankaba.

Mujallar Fim ta ruwaito cewa da dama daga cikin abokan aikin sa na masana’antar Kannywood ba su samu sallar jana’izar ba a dalilin ya rasu ne da tsakiyar dare, sai da gari ya waye labarin rasuwar ya ɓulla, musamman a soshiyal midiya bayan babbar ‘yar sa, Fatima Aminu Muhammad, ta wallafa Facebook sanarwar. Kuma sanarwar da ta biyo baya a kan sai ƙarfe 10:00 na safe za a yi jana’izar ta taimaka wajen rashin samun jana’izar.

Malam Aminu Muhammad AZ, wanda ‘yan unguwa musamman na Dakata su ka fi sani da Aminu Mai Chemist, kasancewar sa likita da ke bayar da magani da duba marasa lafiya, ya samu kyakkyawar shaida kan siffantuwa da kyawawan halaye da ɗabi’u nagari, wanda da wahala ka ji an ce ga abokin rigimar sa a ciki da wajen harkar fim. Maƙwaftan sa na unguwar ma duk sun tabbatar da hakan. 

Wani abin al’ajabi kuma shi ne yadda ya bar rubutacciyar wasiyya kan wanda zai yi masa sallah a duk lokacin da ya bar duniya, kuma iyalan nasa su ka cika masa ita ta hanyar nemo wanda ya ayyana ɗin don sallatar sa. 

Bayan jana’izar sa, tawagar abokan aikin sa na tashar Arewa 24 sun ziyarci gidan sa don yin gaisuwa ga iyalan sa. Daga cikin su akwai daraktan shirin ‘Daɗin Kowa’, wato Mujaheed Adamu Bello, da biyu daga cikin marubutan shirin, Nasir Umar (NID), Bashir Ɗan Rimi da Ɗan Bayero da darakta Kamilu Ibrahim (Ɗan Hausa), Sarah Alaysious (Stephenie) da Muhsin M. Baƙo da sauran su.

Da fatan Allah ya jiƙan shi da rahama, ya kuma ba iyalai da ‘yan’uwa haƙurin rashi, amin.

Loading

Tags: Aminu Mai ChemistAminu Muhammad 'Kawu MalaArewa 24Daɗin Kowamutuwarasuwa
Previous Post

Buhari ya naɗa daraktan Ma’aikatar Jinƙai Grema memba a hukumar haɓaka arewa-maso-gabas

Next Post

Maikano da Mado sun yi tsokaci kan zumunci tsakanin ‘yan fim

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Daga hagu: Abdullahi Maikano da Nura Mado

Maikano da Mado sun yi tsokaci kan zumunci tsakanin 'yan fim

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!