• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Yadda Ubale Wanke-Wanke ya yi mutuwar bazata, daga bakin ƙanen sa

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
May 1, 2020
in Labarai
0
Marigayi Ubale Ibrahim (Wanke-Wanke)

Marigayi Ubale Ibrahim (Wanke-Wanke)

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram
FITACCEN jarumin Kannywood Ubale Ibrahim (‘Wanke-Wanke’) ya rasu ne a daren jiya ba tare da wani ciwo ko jinya ba, wani ƙanen sa ya faɗa wa mujallar Fim.

 

 
Mutuwar ta girgiza ‘yan fim ɗin Hausa, musamman da yake ba a ji labarin ko ya yi rashin lafiya ne ba.
 
Yau da safe, 1/5/2020, aka yi jana’izar jarumin wanda ya rasu wajen ƙarfe 11 na dare. 
 
An yi taron jana’izar a gidan sa da ke unguwar Rangaza da ke Ƙaramar Hukumar Ungoggo a cikin garin Kano, kuma aka binne shi a maƙabartar Tudun Murtala.
 
Ɗimbin ‘yan fim da sauran jama’a sun halarta.
 
Cikin manyan ‘yan fim da su ka halarta akwai aminan marigayin, wato Sani Musa Danja da Yakubu Muhammad, sai kuma Mustapha Nabraska, Abdul Amart, T.Y. Shaban, da Jamilu Ibrahim.
 
Marigayin, mai kimanin shekaru kusan 50, ya rasu ya bar matar sa ɗaya da ‘ya’ya shida -biyar maza ɗaya mace – da kuma mahaifin sa.
 
Hamisu Ibrahim, wanda ƙane ne ga Ubale, ya shaida wa mujallar Fim cewa: “To shi rasuwar Ubale mun same ta ne kawai cikin yanayi na bazata, saboda ba gida ɗaya mu ke da shi ba. 
 
“Amma dai kamar yadda abin ya faru, cikin daren jiya, kamar misalin 10:30 su na zune a ƙofar gidan sa su da maƙotan sa, su na hira, sai kawai ya tashi ya je ya saka wayar sa a caji, ya dawo. 
 
“Bayan ya dawo ne sai kawai aka ga ya faɗi. To dai daga faɗuwar nan da ya yi sai Allah ya karɓi ran sa.
 
“Amma duk da haka an ɗauke shi an kai shi asibitin Nassarawa, amma da su ka auna shi sai su ka ce ai ya daɗe da rasuwa. Daga nan aka dawo gida.”
 
Mun tambaye shi ko da man ya yi wani rashin lafiya a ‘yan kwanakin nan?
 
Sai ya ce, “To gaskiya dai a kwana kusa babu wata rashin lafiya da ya yi domin ko a kwana uku baya mun je wata ta’aziyya da shi ta wata ‘yar’uwar mu da ta rasu, kuma ko jiya ma bayan an kai azumi da shi aka yi sallar Isha, har ma an yi Asham da shi.
 
“Kawai dai mutuwar ta zo masa ne lokaci guda saboda lokacin ya yi. Domin idan cuta mutuwa ce.
 
“Ubale tun shekarun baya da ya rasu, don kuwa a baya ya sha fama da rashin lafiya har ya kwanta a asibiti tsawon lokaci, amma da ya ke lokaci bai yi ba sai yanzu Allah ya karɓi abin sa ba tare da ya kwanta jinya ba.”
 
Dangane da yadda su ka ji game da wannan rashi kuwa, Hamisu ya bayyana rashin ɗan’uwan nasa da wani babban giɓi a rayuwar su.
 
Ya ce, “Gaskiya rayuwar mu mun samu giɓi sosai, domin kuwa shi ne babban ɗa a gidan mu. Don haka ni da ‘yan’uwa na mu na jin wannan rashin sosai.”
 
Ubale Ibrahim dai jarumi ne da ya daɗe ana damawa da shi a cikin masana’antar finafinai ta Kannywood, kuma ya bayar da gudunmawa sosai wajen fitowa a cikin manyan finafinai tun a shekarun baya. 
 
An fi sanin sa a kamfanin ‘Two-Effects Empire’ na su Yakubu da Sani Danja. Kusan duk wani fim da kamfanin ya shirya, da sa hannun sa a ciki.
 
Hasali ma dai ana yi masa laƙabi da Ubale Two-Effects.
 
Biyu daga cikin finafinan kamfanin da ya fito a ciki su ne ‘Daham’ da ‘Buri Uku A Duniya’. 
 
Kusan dukkan ‘yan fim sun yi juyayin mutuwar sa, sun masa addu’a.
 
Mu na fatan Allah ya jiƙan sa da rahama.
 

Ana addu’a a gaban kabarin Ubale Wanke-Wanke jim kaɗan bayan an kammala rufe shi

Loading

Previous Post

Mahaifin jaruma Hajara Isah Jalingo ya kwanta dama

Next Post

Mun zauna da Ubale kamar ‘yan’uwa na jini, cewar Yakubu

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Marigayi Ubale (a hagu) da Yakubu Mohammed

Mun zauna da Ubale kamar 'yan'uwa na jini, cewar Yakubu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!