• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Wednesday, July 23, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Yadda rubutun littafi ya buɗe mini hanyar kasuwancin soshiyal midiya – JUT

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
October 11, 2022
in Labarai
0
Jamila Umar Tanko (JUT)

Jamila Umar Tanko (JUT)

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

A YANZU an samu cigaban zamani da duk wata harka da mutum ya ke yi idan ya so ya daidaita ta yadda za ta tafi da zamani cikin ɗan lokaci zai samu amfanin abin. 

Hajiya Jamila Umar Tanko (JUT) shahararriyar marubuciya ce wadda ta yi amfani da damar da ta samu a harkar rubutun littafi ta zo a yanzu ta zama babbar ‘yar kasuwa ta duniya ta wajen amfani da soshiyal midiya. A kan haka ne mujallar Fim ta zanta da ita domin jin yadda ta fara da kuma matakin da ta kai a yanzu.

Dangane da yadda ta fara, JUT ta ce: “To alhamdu lillah. Kamar yadda kowa ya sani, Jamila Umar Tanko dai ni marubuciya ce ta littattafan Hausa, kuma na rubuta littattafai masu yawa, tun a lokacin da mu ke yin cinikin littattafan a kasuwa wanda a lokacin ko guda dubu nawa ka buga zai ƙare ka haɗa kuɗin ka, in dai ka samu mai kular maka da kayan.

“Wannan ta sa har mata mu ka yi ta buɗe kantin sayar da littafi, mu na yin kasuwancin da kan mu. 

“To kuma dai daga baya sai kasuwancin ya sauya, aka daina sayen littafin saboda cigaban zamani da aka samu da kuma rashin kuɗi. Sannan kuma ga cigaban kimiyya; komai ya koma soshiyal midiya, don haka shi ma rubutun sai mu ka mayar da shi a shafukan YouTube, Facebook, Instagram da kuma guruf na WhatsApp inda ake biyan mu kuɗi ana karantawa.

“Wannan sai ya ba mu damar ƙulla alaƙa da masu karatun da yawa da su ka daɗe ba sa jin mu. Sai kuma mu ka samu ƙarin wasu a soshiyal midiya waɗanda ba mu san su ba sai da mu ka shiga. Wasu su na jin labarin mu a matsayin marubuta, amma dai ba su san mu ba. Wasu kuma sai a lokacin su ka san mu, su ka fara karanta rubutun mu kuma mu ka saba da su.”

Dangane da yadda ta fara kasuwancin kuwa, JUT ta ce: “To, ganin yadda mutanen da mu ke tare da su na ga su na da yawa, sai na yi amfani da wannan damar na fara tallar kayan yara, wanda da man ina sayar da su. Don haka sai na fara tallar su a shafukan da na ke amfani da su, sai mutane su ka fara turo kuɗi daga garuruwa ina tura musu, tun ina sayar da ɗaya, biyu, uku har na zo ina bayar da sari.

“Da abin ya bunƙasa sai na koma ina shigo da kaya daga Chana, Dubai da Indiya, kuma duk ta hanyar soshiyal midiya ɗin, domin ta nan za a turo mini na gani a faɗa mini farashi na biya. 

“Kuma su ma waɗanda zan sayar wa ɗin, ta nan za su gani mu yi ciniki na tura musu su turo mini da kuɗi na.

JUT: “Mata a yi sana’a wadda za ta tsare mana mutunci”

“Kuma wannan ta sa na samu damar da na shiga harkar kasuwancin gidaje wanda a yanzu na ke yin ta sosai. Don a yanzu ina da manyan gidaje da su ke a garuruwan Kano, Kaduna, Abuja, duk na sayarwa. Kuma duk ta dalilin harkar rubutun littafi na samu wannan damar. Ka ga kuwa harkar rubutun littafi ta samar mini da dama a rayuwa ta.”

Mun tambayi Hajiya Jamila saƙon ta ga marubuta. Sai ta amsa: “Gaskiya ina kira a gare su, musamman ma dai mata, abin da zan ce musu shi ne su riƙe kasuwancin zamani, domin shi ne za su yi suna cikin gidan su a zaune a ɗaki ba tare da sun je ko’ina ba. 

“Za su yi kasuwancin su ta waya su samu kuɗin su. Don haka mata a yi sana’a wadda za ta tsare mana mutunci da rayuwar mu.”

To, Allah ya sa sun ji.

Loading

Tags: gidajeJamila Umar TankoJUTkasuwancilittattafan Hausamarubuciyamarubutasoshiyal midiya
Previous Post

Labarin dukan malamar Islamiyya: Ƙullalliya aka shirya mani a unguwar mu – Baba Ari

Next Post

Nijeriya ta buƙaci haɗin gwiwar ƙasashe don magance matsalar gudun hijira da shige-da-fice

Related Posts

Allah ya yi wa mahaifiyar darakta Salisu Mu’azu rasuwa
Labarai

Allah ya yi wa mahaifiyar darakta Salisu Mu’azu rasuwa

July 17, 2025
Hukumar Shari’a da Hukumar Tace Finafinai za su haɗa gwiwa don tsaftace tarbiyya a Kano
Labarai

Hukumar Shari’a da Hukumar Tace Finafinai za su haɗa gwiwa don tsaftace tarbiyya a Kano

July 11, 2025
Jarumin Kannywood, Baba Ƙarami ya yi magana kan ganin sa da aka yi kan keken guragu 
Labarai

Jarumin Kannywood, Baba Ƙarami ya yi magana kan ganin sa da aka yi kan keken guragu 

July 10, 2025
Tsohuwar jarumar Kannywood, Halisa tana neman addu’a
Labarai

Tsohuwar jarumar Kannywood, Halisa tana neman addu’a

July 9, 2025
Mawaƙin Manzon Allah, Abdullahi Ɗan Gano ya rasu
Labarai

Mawaƙin Manzon Allah, Abdullahi Ɗan Gano ya rasu

July 7, 2025
MOPPAN ta yi wa al’ummar Kano ta’aziyyar Aminu Ɗantata 
Labarai

MOPPAN ta yi wa al’ummar Kano ta’aziyyar Aminu Ɗantata 

June 29, 2025
Next Post
Hajiya Sadiya Umar Farouq a taron na UNHCR

Nijeriya ta buƙaci haɗin gwiwar ƙasashe don magance matsalar gudun hijira da shige-da-fice

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!