• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Saturday, July 19, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ban taɓa yin sana’ar shayi ba – Ɗantani Maishayi

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
October 21, 2022
in Taurari
0
Muhammad Murtala (Ɗantani Maishayi)

Muhammad Murtala (Ɗantani Maishayi)

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

SAU da dama idan aka ga wani jarumi ya na taka wata rawa a fim wasu sai su ke ɗauka cewa da man sana’ar sa ce, don haka ya ke yin abin yadda masu sana’ar su ke yi.

Haka ne ya ke faruwa ga jarumi Muhammad Murtala ko Ɗantani Maishayi kamar yadda aka fi sanin sa a cikin shirin dirama na ‘Daɗin Kowa’ da ake haskawa a gidan talbijin na Arewa 24.

A tattaunawar da mujallar Fim ta yi da shi, Murtala ya bayyana cewa, “Gaskiya sau da dama mutane sun zata ni ina yin sana’ar shayi ne tun kafin na zo shirin ‘Daɗin Kowa’, kuma ba haka ba ne. Kawai dai an gwada ni ne sai aka ga na dace da wajen, kuma cikin ikon Allah sai na bayar da abin da ake so.

“Amma dai ban taɓa yin sana’ar shayi ba. 

“Kawai dai abin da na sani shi ne bayan na samu kai na a matsayin Ɗantani Maishayi, sai kuma na faɗaɗa tunani na, na riƙa zama a wajen masu shayi ina kallon yadda su ke yin mu’amalar su da jama’a, wanda hakan ya sa na ke ƙara samun ƙwarewa. 

“Amma dai mutane su gane, shi fim ana isar da saƙo ne, don haka idan mutum ya ƙware zai iya hawa kowane rol da aka ɗora shi.

“Kamar misalin da zan ba ka. Ka ga Sallau a zahiri maigida na ne, shi da Nuhu Kansila. Su ne su ka koya mini fim tun mu na wasan daɓe. To amma ka ga a ‘Daɗin Kowa’ yaro na ne. Wannan duk fim ne ya zo da haka don a isar da wani saƙo.

“Don haka idan na yi ba daidai ba, shi ne ya ke gyara mini saboda maigida na ne. 

“Don haka ina kira ga abokan sana’ar mu su riƙa sanin mutuncin mutanen da su ka koya masu wani abu a rayuwa kamar yadda na ke alfahari da Sallau da Nuhu Kansila.”

Loading

Tags: Arewa 24Daɗin KowaƊantani MaishayiMuhammad MurtalaNuhu KansilarolSallaushayitaurari
Previous Post

Yadda siyasar cire Rarara daga kamfen ɗin Tinubu ta shafi Kannywood

Next Post

Har yanzu na ɗauki kai na a mawaƙi, inji jarumi Auwal Ishaq (Yawale Ɗankurma)

Related Posts

Na fi so in fito a matsayin masifaffiya a fim, inji Fa’iza Abdullahi
Taurari

Na fi so in fito a matsayin masifaffiya a fim, inji Fa’iza Abdullahi

December 25, 2024
Fim ɗi na mai suna ‘Baban Ladi’ na ja sosai, inji sabon furodusa Razaki jarumin ‘Daɗin Kowa’
Taurari

Fim ɗi na mai suna ‘Baban Ladi’ na ja sosai, inji sabon furodusa Razaki jarumin ‘Daɗin Kowa’

November 25, 2023
Sayyada Raihan Imam Ahmad (Ƙamshi)
Taurari

Fim riga ce ta arziki – Raihan Imam Ƙamshi

November 20, 2023
Saratu Abubakar
Taurari

Yadda ɗaukaka ta sa na ke rufe fuska – Saratu Abubakar

October 1, 2023
Safna Lawan
Taurari

Buri na a Kannywood ya kusa cika, inji Safna Lawan

August 24, 2023
Cewar Fanan Buzuwa: "Ba zan iya auren ɗan fim ba"
Taurari

‘Yan fim kada mu riƙe sana’a ɗaya – Fanan Buzuwa

June 11, 2023
Next Post
Auwal Ishaq: "Idan ana gadon waƙa, na gaje ta"

Har yanzu na ɗauki kai na a mawaƙi, inji jarumi Auwal Ishaq (Yawale Ɗankurma)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!