A shahararriyar waƙar nan ta "Najeriya Da Nijar" wadda marigayi Alhaji Muhammadu Gao Filinge ya yi, ya na ambatar waɗansu...
Read moreWASU ɗalibai masu nazarin harshen Hausa a Jami'ar Bayero, Kano, 'yan asalin ƙasar Sin (Chaina), sun kai ziyara ga mawaƙi...
Read moreDAGA MUKHTAR YAKUBU A KWANAN baya ne aka samu bayyanar wata ƙungiyar mawaƙa mai suna Murya Ɗaya a ƙarƙashin...
Read moreYANZU haka dai alamu na nuni da cewa gasar rawa ko rawa da fitaccen mawaƙin siyasar nan Dauda Adamu Abdullahi...
Read moreHAJIYA Fati Khalil ta na cikin sahun farko na mata mawaƙa da ake yayin su a yau. Duk kuwa da...
Read moreABDULLAHI Abubakar, wanda aka fi sani da Auta Waziri, ba ɓoyayye ba ne a harkar waƙa. A wannan zamanin ya...
Read moreHADIZA Maikano tana ɗaya daga cikin mawaƙa na sahun farko a Kannywood, waɗanda suka yi tashe a shekarun baya. Ta...
Read moreYANZU mako biyu tun bayan da Gwamnatin Jihar Kano ta naɗa fitaccen mawaƙi Tijjani Hussaini Gandu a matsayin Babban Mataimaki...
Read moreHAƊAƊƊIYAR Ƙungiyar Marubuta ta Jihar Katsina ta yi gagarumin bikin rantsar da sababbin shugabannin ta. An yi bikin a ɗakin...
Read moreMAWAƘI a Kannywood, Abdullahi Abubakar, wanda aka fi sani da Auta Waziri, ya yi kira ga abokan sana'ar sa da...
Read more© 2024 Mujallar Fim