ABDULƘADIR Muhammad, wanda aka fi sani da Abdul D. One, a ya na ɗaya daga cikin fitattun mawaƙan Hausa a yau....
Read moreJAMILA Muhammad, wadda aka fi sani da suna Jamila Kogi a harkar waƙa, ta na ɗaya daga cikin mawaƙa mata...
Read moreSABON mashawarcin Gwamnan Jihar Katsina a kan al'amuran mawaƙa, Malam Ukashat Suleiman, ya bayyana cewa ƙofar sa a buɗe ta...
Read moreFITACCEN mawaƙi Adamu Hassan Nagudu shi ma ya shiga jerin ‘yan fim da aka naɗa sarautar waƙa kamar yadda mawaƙa...
Read moreBA a san takamaiman shekarar da aka haifi Malam Ibrahim Ɗanmani Caji ba, amma ana hangen an haife shi...
Read moreMaƙala da IBRAHIM SHEME ya gabatar a taron duniya mai taken “International Conference On Mamman Shata” wanda Centre for Research...
Read moreA YAU ne Mai Martaba Sarkin Kano, Alhaji Ado Bayero ya cika shekara huɗu da rasuwa. Allahu Akbar! Allah ya...
Read moreWaƙoƙin gaɗa su ne a wani zamani a ƙasar Katsina da wasu yankunan Kano irin su Bichi, Tofa da Gwarzo...
Read more© 2024 Mujallar Fim