• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Saturday, June 7, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ali Nuhu ya jajanta wa gwamnatin Kaduna kan sace ɗaliban firamare

by ABBA MUHAMMAD
March 8, 2024
in Labarai
0
Ali Nuhu ya jajanta wa gwamnatin Kaduna kan sace ɗaliban firamare

Ali Nuhu (a hagu) tare da Gwamnan Jihar Kaduna, Malam Uba Sani, a wata ganawa

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

MANAJAN Darakta na Hukumar Shirya Finafinai ta Nijeriya (NFC), Alhaji Ali Nuhu, ya yi wa al’ummar garin Kuriga na Jihar Kaduna, al’umma da gwamnatin jihar jaje bisa ibtila’in da ya auku na garkuwa da ‘yan bindiga su ka yi da ɗalibai sama da ɗari biyu.

Ali ya miƙa saƙon jajen nasa ne a soshiyal midiya, inda ya ce, “Ina jajanta wa al’ummar Kuriga, ɗaukacin mutanen Kaduna da gwamnatin jihar kan ibtila’in da ya same su na ɗaliban da aka ɗauke. Allah ya gaggauta fitar da su da kawo mana ƙarshen wannan musiba a ƙasar mu baki ɗaya, amin.”

Mujallar Fim ta ruwaito cewa a jiya Alhamis ‘yan bindiga su ka buɗe wuta a makarantar firamare ta Kuriga tare da sace ɗalibai aƙalla 287.

Loading

Tags: Ali NuhujajeJihar KadunaKurigasace ɗalibaita'addanciUba Sani
Previous Post

Shugaban MOPPAN ya taya Ciroma murnar samun muƙami a tashar Tozali

Next Post

Hukumar Shirya Finafinai da Netflix sun ƙudirci ciyar da sana’ar finafinan Nijeriya gaba

Related Posts

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
MOPPAN ta ba gwamnan Kebbi lambar yabo a madadin ‘yan fim
Labarai

MOPPAN ta ba gwamnan Kebbi lambar yabo a madadin ‘yan fim

June 2, 2025
Ƙungiya ta ja kunnen gwamnatin Kano kan dakatar da finafinan Kannywood 22
Labarai

Ƙungiya ta ja kunnen gwamnatin Kano kan dakatar da finafinan Kannywood 22

May 20, 2025
Hukuma ta rufe gidajen gala a Kano har sai bayan Ramadan
Labarai

Gwamnatin Kano ta dakatar da haska finafinan Kannywood 22 a intanet da talbijin 

May 19, 2025
Labarai

Gwamnan Kano ya ɗauki nauyin ‘yan Kannywood 5 zuwa Hajjin bana

April 17, 2025
Sabuwa, matar Ɗanmaraya Jos, ta rasu
Labarai

Sabuwa, matar Ɗanmaraya Jos, ta rasu

March 28, 2025
Next Post
Hukumar Shirya Finafinai da Netflix sun ƙudirci ciyar da sana’ar finafinan Nijeriya gaba

Hukumar Shirya Finafinai da Netflix sun ƙudirci ciyar da sana'ar finafinan Nijeriya gaba

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!