• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Tuesday, July 1, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Abin da ya sa na ɗauki salon waƙoƙin Uji – Yahaya Dauda

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
October 22, 2022
in Mawaƙa
0
Yahaya Dauda (Sabon Uji) da gurmin sa

Yahaya Dauda (Sabon Uji) da gurmin sa

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

AN fi sanin Yahaya Dauda da laƙabin Sabon Uji. A da mawaƙin Kannywood ne, to kuma sai ya ɗauko salon waƙoƙin marigayi Alhaji Haruna Uji har ya shahara a wannan fagen.

A tattaunawar da ya yi da mujallar Fim kwanan nan, ta tambaye shi musabbabin rikiɗar sa zuwa Sabon Uji, shi kuma ya ce: “To ni dai tarihin waƙoƙin da na yi ɓangare biyu ne, akwai lokacin da na ke waƙoƙi a cikin masana’antar finafinai ta Kannywood, da kuma a yanzu da na ke amsa sunan Sabon Uji.

“Amma dai farkon waƙa ta zan iya cewa ni kamar ɗan gado ne, don tun ina yaro na ke jin waƙar Haruna Uji a gidan mu har na ke hadda. Amma dai farkon waƙa ta na yi ta soyayya guda ɗaya, na yi ta siyasa guda ɗaya. A 2008 kenan. 

“Kuma yadda na ce da kai, na gaji waƙar shi ne Haruna Uji aminin mahaifi na ne; tare su ka tashi su ka yi yawon makarantar allo tare, har su ka girma kowa ya kama sana’ar sa su na tare.”

Yahaya Dauda ya na kaɗa gurmin sa

Dangane da abin da ya sa a yanzu ya fi sha’awar ya yi waƙoƙin Uji kuwa, cewa ya yi, “To, ni Bahaushe ne da na ke kishin yaren Hausa, kuma idan ka duba shi Haruna Uji waƙoƙin sa su na tafiya ne da bunƙasa harshen Hausa. Don haka da na ga na fi kusa da matsayin da na aminin mahaifi na, sai na ga ya kamata na ɗauki salon waƙoƙin sa.

“Sannan kuma na duba an samu magajin Shata, an samu na Ɗanƙwairo, to me ya sa ba za a samu na Haruna Uji ba? Don haka sai na ga bari ma na ɗauko gurmi don na zama magajin sa.

“A lokacin da na fara har ma wani kallo ake yi mani, ana yi mani dariya. Amma a yanzu su masu yin dariyar har sha’awa na ke ba su. Ka san a harkar an saba ba a zuwa da sabon abu, sai dai idan wani ya zo da na a yi ta yi. To ni kuma na fi so na samar da nawa ko da kuwa zan faɗi wajen samar da abin, saboda faɗuwar za ta koya mani darasi.

“Don haka a yanzu tun da na fara ina cikin shekara ta huɗu, amma sai ga shi na kai ga matsayin da na ke nema.”

Shin ko waƙoƙin Yahaya Dauda na Uji ne ya ke kwaikwayo, ko kuma ya na yin nasa? Sai ya amsa: “To, gaskiya ba haka yake ba, don in ban da waƙar Balaraba duk a cikin waƙoƙin Haruna Uji babu wadda na ke yi, duk salon waƙoƙi na ne. Kawai dai ina tafiya ne a wani salon waƙoƙi irin nasa. Har ma da ɗan sa ya ji ya ce da ni abin ya burge shi, don su da su ka gada ba za su iya yi ba.”

‘Kurman Baƙi’, faifan Sabon Uji

Da mu ka tambayi Sabon Uji idan ya taɓa samun wata matsala a game da harkar sa ta waƙa, sai ya ce, “E, babbar matsalar da na samu a waƙa ita ce da na je neman aure aka hana ni saboda ina waƙa. To wannan shi ne abin da ba zan manta da shi ba.”

Mawaƙin ya yi kira ga sauran mawaƙa da su riƙi al’ada, su watsar da waƙoƙin da ba su da ma’ana ko su ke rusa al’adar mu ta Hausa. Da fatan sun ji.

Loading

Tags: ƊanƙwairogargajiyagurmiHarshen HausaHaruna UjiKannywoodmawaƙaSabon UjisaloShataYahaya Dauda
Previous Post

Buhari ya karrama Minista Sadiya da kyautar inganci da sadaukarwa a aiki

Next Post

Jarumar Kannywood, Ruƙayya Dawayya za ta ƙaddamar da shagon turaruka da kwalliya

Related Posts

Hotunan Ranar Farko ta taron tunawa da Makaɗa Kassu Zurmi
Mawaƙa

Hotunan Ranar Farko ta taron tunawa da Makaɗa Kassu Zurmi

April 19, 2025
Abin da ya sa nake rubuta littafin rayuwa ta – Ala
Mawaƙa

Abin da ya sa nake rubuta littafin rayuwa ta – Ala

October 28, 2024
Abin da ya sa na koma yin waƙa da kayan kiɗan gargajiya – Aminu Ala
Mawaƙa

Abin da ya sa na koma yin waƙa da kayan kiɗan gargajiya – Aminu Ala

July 16, 2024
Nazarin waƙar ‘Fatima Mai Zogale’ ta Dauda Kahutu Rarara
Mawaƙa

Nazarin waƙar ‘Fatima Mai Zogale’ ta Dauda Kahutu Rarara

May 13, 2024
Waɗansu waliyyai a Nijar da Nijeriya 
Mawaƙa

Waɗansu waliyyai a Nijar da Nijeriya 

December 7, 2023
Ɗaliban Hausa ‘yan ƙasar Sin sun ziyarci mawaƙi Aminu Ala
Mawaƙa

Ɗaliban Hausa ‘yan ƙasar Sin sun ziyarci mawaƙi Aminu Ala

December 3, 2023
Next Post
Ruƙayya Dawayya

Jarumar Kannywood, Ruƙayya Dawayya za ta ƙaddamar da shagon turaruka da kwalliya

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!