INEC za ta ba zaɓaɓɓun gwamnoni da mataimakan su satifiket na shaidar lashe zaɓe a ranakun Laraba zuwa Juma’a
HUKUMAR Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta bayyana cewa za ta damƙa wa zaɓaɓɓun gwamnoni satifiket ɗin shaidar lashe zaɓe a ...
HUKUMAR Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta bayyana cewa za ta damƙa wa zaɓaɓɓun gwamnoni satifiket ɗin shaidar lashe zaɓe a ...
RUNDUNAR 'Yan Sanda ta Jihar Bauchi ta ƙaryata ji-ta-ji-tar da ake yaɗawa a soshiyal midiya cewa hasalallun matasa sun kai ...
HUKUMAR Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta bayyana cewa wani gida da hasalallun matasa su ka kai wa hari a Bauchi, ...
TSOHON mataimaki na musamman a ɓangaren farfaganda ga Gwamna Abdullahi Umar Ganduje na Jihar Kano kuma jarumi a Kannywood, Mustapha ...
ALLAH ya azurta jarumin Kannywood, Mukhtar Hassan, wanda aka fi sani da Mukhtar SS, da 'ya mace. Maiɗakin sa, A'isha ...
TSOHON Shugaban Ƙungiyar Masu Shirya Finafinai ta Arewa (AFMAN), Alhaji Hamisu Lamiɗo Iyan-Tama, ya yi kira da a yi adalci ...
ALLAH ya yi wa mahaifin jarumar Kannywood, Fati S.U. Garba, rasuwa. Alhaji Sulaiman, wanda aka fi sani da Dakta S.U. ...
TSOHON Shugaban Ƙungiyar Masu Shirya Finafinai ta Arewa (AFMAN), Alhaji Hamisu Lamiɗo Iyan-Tama, ya bayyana cewa babu wani mugun abu ...
FALSAFA ta a siyasa ita ce: "Kar ka taɓa son wani don siyasa, sai aikin alherin sa; haka kuma kar ...
WASU zauna-gari-banza da ba a san ko su waye ba sun banka wa gidan mawaƙi Dauda Abdullahi Kahutu (Rarara) wuta ...
© 2024 Mujallar Fim