FITACCEN mawaƙi kuma makaɗi Rabi'u Yakubu Dalle ya bayyana cewa mawaƙan masana'antar finafinan Hausa sun yi waƙoƙi ne a kan...
Read moreA YAU babu wani mawaƙi irin na zamani da ya ke tashe a kamar Hamisu Sa'id Yusuf, wanda aka fi...
Read moreSULAIMAN Adamu, wanda aka fi sani da Ɗanladiyo Mai Atamfa a harkar waƙa, ya na ɗaya daga cikin mawaƙa masu...
Read moreZALIHA Haruna Dass, wadda aka fi sani da suna ‘Yar Chamas ko Zaliha Mansura a harkar waƙa, ta na ɗaya...
Read moreALHAJI Dakta Mamman Shata Katsina fasihi ne da Allah ya keɓanta shi da sauran mawaƙa ta wajen fasaha, zalaƙa, jimawa,...
Read moreFITACCEN mawaƙi Nazifi Abdulsalam Yusuf, wanda aka fi da sunan Asnanic, ya bayyana mamaki kan yadda aka saka shi cikin...
Read more(Mun ciro daga gidan yanar BBC Hausa - Edita) KAMAR yadda ya faru a shekara ɗaya zuwa...
Read moreAn samu tsawon lokaci ba a jin muryar fitaccen mawaƙin nan Mahmud Nagudu, wanda ya shahara kamar shekaru goma da...
Read more* Asusu ya fara samun N402,300 ASUSUN da fitaccen ɗan jarida Jaafar Jaafar da wasu abokan sa su ka...
Read moreSHAHARARREN mawaƙi Alh. Aminuddeen Ladan Abubakar (Alan Waƙa) ya bayyana cewa naɗin da aka yi masa na Sarkin Waƙar Masarautar...
Read more© 2024 Mujallar Fim