• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Wednesday, July 30, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Minista Bagudu ya ba shugaban Hukumar Finafinai Ali Nuhu shawarwari

by ABBA MUHAMMAD
June 21, 2024
in Labarai
0
Minista Bagudu ya ba shugaban Hukumar Finafinai Ali Nuhu shawarwari

Ali Nuhu (a hagu) ya na musabaha da Bagudu a lokacin ziyarar

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

MINISTAN Kasafi da Tsare-tsaren Tattalin Arziki, Sanata Abubakar Atiku Bagudu, ya bayar da shawarar tallafa wa ƙungiyoyin ƙasashen duniya da masu ruwa da tsaki na Hukumar Shirya Finafinai ta Nijeriya (NFC) domin bunƙasa tattalin arzikin ƙasar.

Ministan ya bayyana haka ne a lokacin da Manajan Daraktan Hukumar Shirya Finafinan, Alhaji Ali Nuhu, da manyan jami’an hukumar su ka kai masa ziyarar aiki a ma’aikatar, a ranar Alhamis a Abuja.

Bagudu ya yi nuni da cewa Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu da gangan ya kafa Ma’aikatar Al’adu da Ƙirƙire-ƙirƙire domin ya fahimci cewa wasu ƙungiyoyi ko fannonin ayyuka na taimakawa wajen bunƙasar tattalin arzikin ƙasa.

Ya ce, “Babbar kadarar mu ita ce Masana’antar Ƙirƙire-ƙirƙire kuma ta kasance babbar ma’aikatar samar da aikin yi.”

Ali Nuhu da Abubakar Atiku Bagudu a lokacin zaman

Don haka ya yi kira ga manajan daraktan na NFC da ya samar da damarmaki masu kyau ga matasa domin cin gajiyar wannan sana’a.

Bagudu ya kuma shawarci hukumar da ta nemi haɗin gwiwa da KOICA ta ƙasar Koriya ta Kudu, Japan da Ofishin Jakadancin Faransa, don ciyar da masana’antar ƙirƙire-ƙirƙire ta ƙasar nan gaba.

Ministan ya yi kira ga Ali Nuhu da ya kawo cigaba cikin gwamnati, ya yi amfani da basirar sa ta ƙirƙire-ƙirƙire wajen isar da saƙonni masu kyau na ‘Renewed Hope’ da kuma aiwatar da aiki ga ‘yan Nijeriya.

Da yake nasa jawabi, Ali Nuhu ya ce: “Manufar ƙara yawan kuɗaɗen da ake warewa a kasafin kuɗin hukumar, ba ta damar cimma ayyukan ta ne.”

Haka kuma ya yi nuni da cewa ƙaruwar ƙarin kasafin kuɗi zai bai wa hukumar damar kula da ofisoshin hulɗa da jama’a da bunƙasa wurin zaman hukumar na dindindin da ƙara ƙarfin ma’aikatan da ake da su da kuma ɗaukar ma’aikata aiki.

Ali Nuhu da tawagar sa tare da Minista Bagudu a lokacin ziyarar

Ita ma Daraktar Cigaban Tattalin Arziki, Misis Elizabeth Egharevba, ta ce, “Masana’antar nishaɗin mu ta na ba da gudunmawa ga cigaban tattalin arzikin mu, kuma naɗa ku da shugaban ƙasa ya yi, mu na da tabbacin za ku sami ƙarin nasara.”

NFC dai tana ɗaya daga cikin masu fafutika a Ma’aikatar Al’adu da Tattalin Arziki ta Tarayya kuma ta na da hurumin bunƙasa masana’antar finafinai da al’adun finafinai a Nijeriya.

Loading

Tags: Abubakar Atiku BaguduAli NuhuHukumar Shirya Finafinai ta NijeriyaNFCziyarar aiki
Previous Post

Gwamnati ba ta musanya sunan Titin Murtala Muhammed da na Soyinka ba, inji Minista

Next Post

Aikin bututun gas na AKK zai bunƙasa tattalin arzikin Arewacin Nijeriya – Minista

Related Posts

Wani mai suna Bashir Abdullahi ya damfare ni miliyan bakwai da rabi, inji Halisa
Labarai

Wani mai suna Bashir Abdullahi ya damfare ni miliyan bakwai da rabi, inji Halisa

July 28, 2025
Gaskiyar magana kan ji-ta-ji-tar ‘mutuwar’ Aminu Ala
Labarai

Gaskiyar magana kan ji-ta-ji-tar ‘mutuwar’ Aminu Ala

July 28, 2025
Labarai

KADIFF 2025: Uganda ta fi yawan finafinai a bikin baje-kolin na Kaduna – Israel Kashim Audu

July 25, 2025
Labarai

Karya dokar liƙi: Kotu ta ɗaure G-Fresh da Hamisu Breaker tsawon wata biyar-biyar

July 24, 2025
‘Yan Kannywood sun kaɗu da rasuwar Abdoulfatah Omar
Labarai

‘Yan Kannywood sun kaɗu da rasuwar Abdoulfatah Omar

July 23, 2025
Allah ya yi wa mahaifiyar darakta Salisu Mu’azu rasuwa
Labarai

Allah ya yi wa mahaifiyar darakta Salisu Mu’azu rasuwa

July 17, 2025
Next Post
Aikin bututun gas na AKK zai bunƙasa tattalin arzikin Arewacin Nijeriya – Minista

Aikin bututun gas na AKK zai bunƙasa tattalin arzikin Arewacin Nijeriya – Minista

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!