• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Wednesday, July 30, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Na daɗe a Kannywood, yanzu na fara hango haske a harkar – Hauwa Tamburawa

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
September 18, 2022
in Taurari
0
Hauwa Mukhtar Tamburawa

Hauwa Mukhtar Tamburawa

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

DUK wata jaruma da ta shigo harkar fim ɗin Hausa, babban burin ta dai shi ne ta samu ta yi suna kuma ta ɗaukaka. Hauwa Mukhtar Tamburawa ta na ɗaya daga cikin jarumai mata da su ka shigo harkar fim domin su samu ɗaukaka wanda hakan ya sa ta shafe tsawon lokaci ta na fafutikar ganin ta cimma burin ta.

A cikin tattaunawar da mujallar Fim ta yi da ita, jarumar ta bayyana irin nasarar da ta ke hange a yanzu a kan ƙoƙarin da ta ke yi na samun cikar burin na ta. 

Hauwa ta ce: “To, gaskiya na daɗe a cikin masana’antar Kannywood, don zan iya cewa da kai na fi shekara goma. Sai dai ba wai na mayar da hankali a kan harkar fim ɗin ba; wani lokaci na shigo, wani lokaci kuma na tafi wasu harkokin kasuwancin da na ke yi.

“Amma dai har kullum harkar fim ta na cikin rai na, kuma ina so na yi suna na samu ɗaukaka, don haka ko da na tafi sai ka ga na sake dawowa.”

Da mu ka tambaye ta ko za ta iya tuna finafinan da ta yi tun farkon shigowar ta, sai ta amsa da cewa: “To gaskiya da yake an daɗe kuma a kan saka ni ne fitowa ɗaya ko biyu zuwa uku, to ka ga ba lallai ba ne in iya kawo sunayen su. Amma dai abin ya na rai na kuma ina da burin na ci gaba har na samu na cimma burin da na ke so na kai.”

Ganin ta shafe tsawon lokaci, ko hakan bai sa gwiwar ta ta yi sanyi ba?

Amsa: “To gaskiya ban karaya ba. Zan yi iya ƙoƙari in da zan yi don samun nasarar da na ke nema a cikin harkar fim.”

Hauwa Mukhtar Tamburawa: “Kullum harkar fim ta na cikin rai na”

To ko wanne shirin ta yi? Hauwa Tamburawa ta amsa: “E to, a yanzu ina da burin na zuba kuɗi na yi finafinai na kai na. Bayan wannan kuma a yanzu ina da kyakkyawar alaƙa da masu harkar fim; mun saba da su, don haka duk wani fim idan ya samu wanda ya dace da ni to za a saka ni a ciki.

“Don haka a yanzu ina hangen nasara ta da na ke fatan samu za ta samu nan gaba kaɗan.”

Jarumar ta yi fatan a samu haɗin kai a cikin masana’antar domin, a cewar ta, shi ne zai sa a samu cigaba.

Loading

Tags: ficeHauwa Mukhtar TamburawajarumaKannywood
Previous Post

Mawaƙin hip-hop Nomiis Gee ya bayyana matsayin sa kan siyasa

Next Post

Shawara ga matasan jarumai: Ku rage gaggawar yin fice a Kannywood – Hamza Adamu Indabawa

Related Posts

Na fi so in fito a matsayin masifaffiya a fim, inji Fa’iza Abdullahi
Taurari

Na fi so in fito a matsayin masifaffiya a fim, inji Fa’iza Abdullahi

December 25, 2024
Fim ɗi na mai suna ‘Baban Ladi’ na ja sosai, inji sabon furodusa Razaki jarumin ‘Daɗin Kowa’
Taurari

Fim ɗi na mai suna ‘Baban Ladi’ na ja sosai, inji sabon furodusa Razaki jarumin ‘Daɗin Kowa’

November 25, 2023
Sayyada Raihan Imam Ahmad (Ƙamshi)
Taurari

Fim riga ce ta arziki – Raihan Imam Ƙamshi

November 20, 2023
Saratu Abubakar
Taurari

Yadda ɗaukaka ta sa na ke rufe fuska – Saratu Abubakar

October 1, 2023
Safna Lawan
Taurari

Buri na a Kannywood ya kusa cika, inji Safna Lawan

August 24, 2023
Cewar Fanan Buzuwa: "Ba zan iya auren ɗan fim ba"
Taurari

‘Yan fim kada mu riƙe sana’a ɗaya – Fanan Buzuwa

June 11, 2023
Next Post
Hamza Adamu Indabawa: "Harkar fim mataki-mataki ce"

Shawara ga matasan jarumai: Ku rage gaggawar yin fice a Kannywood - Hamza Adamu Indabawa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!