Hukumar Shari’a da Hukumar Tace Finafinai za su haɗa gwiwa don tsaftace tarbiyya a Kano
HUKUMAR Shari'a ta Jihar Kano ta nemi haɗin gwiwa tare da ƙulla alaƙar aiki da Hukumar Tace Finafinai da Dab'i ...
HUKUMAR Shari'a ta Jihar Kano ta nemi haɗin gwiwa tare da ƙulla alaƙar aiki da Hukumar Tace Finafinai da Dab'i ...
HUKUMAR Kare Haƙƙin Masu Mallaka Da Yaƙi Da Satar Fasaha ta Ƙasa (NCC) ta nemi haɗa hannu da Hukumar Tace ...
HUKUMAR Tace Finafinai da Ɗab'i ta Jihar Kano, ƙarƙashin jagorancin babban sakataren ta, Alhaji Abba El-Mustapha, ta bada umarnin kullewa ...
TUN bayan zuwan sabuwar gwamnatin jam'iyyar NNPP a Kano jama'a a masana'antar finafinai ta Kannnywood su ka zuba idon su ...
A WATAN Afrilu na shekarar 2022 ne aka rantsar da shugabannin Haɗaɗɗiyar Ƙungiyar Ƙwararru ta Masu Shirya Fim ta Ƙasa ...
TSOHON Shugaban Ƙungiyar Masu Shirya Finafinai ta Arewa (AFMAN), Alhaji Hamisu Lamiɗo Iyan-Tama, ya bayyana cewa babu wani mugun abu ...
ƊAYA daga cikin dattawan masana'antar finafinai ta Kannywood, Malam Sa'idu Isa Gwanja, ya yi kira ga masu gudanar da harkar ...
GWAMNATIN Tarayya ta jaddada dalilin ta na haramta finafinan Indiya da ake fassarawa da Hausa. A cikin wata sanarwa da ...
GWAMNATIN Tarayya ta ƙaddamar da wani shiri na horas da matasan Nijeriya guda 50 kan yadda za su iya samar ...
ABIN nan da Hausawa ke kira dakan ɗaka shiƙar ɗaka ya faru a yau lokacin da aka ɗaura auren Shugaban ...
© 2024 Mujallar Fim