Buri na in auri marubuci ɗan’uwa na, inji marubuciya Gimbiya Rahama
MATASHIYAR marubuciya Rahama Ahmad Muhammad, wadda aka fi sani da Rahama Gimbiya a fagen rubutu, haziƙar matashiya ce wadda tauraron ...
MATASHIYAR marubuciya Rahama Ahmad Muhammad, wadda aka fi sani da Rahama Gimbiya a fagen rubutu, haziƙar matashiya ce wadda tauraron ...
NAFISA Auwal Abubakar Ƙaura Goje tana cikin fitattun mata marubuta da ke tashe a yau. A wannan cikin tattaunawar da ...
SHAHARARREN marubuci kuma jarumin Kannywood, Malam Ado Ahmad Gidan Dabino, ya bayyana jin daɗi dangane da naɗa shi Sarkin Mawallafa ...
HUKUMAR Tace Finafinai da Ɗab'i ta Jihar Kano ta saka gasa ga marubutan jihar. Jami'in hulɗa da jama'a na hukumar, ...
MARUBUTAN arewacin ƙasar nan sun bayyana halayyar marigayi Sheikh Yusuf Ali da cewa abar koyi ce. Hakan ya tabbata ne ...
GASAR Hikayata, gasar rubuta ƙirƙirarrun hikayoyi na Hausa ce wadda gidan rediyon BBC Hausa ke shiryawa musamman domin mata matasa. ...
UMMULKHAIRI Sani Panisau, wadda aka fi sani da sunan Khairat Up a soshiyal midiya, ta na ɗaya daga cikin fitattun ...
AN bayyana harkar rubutun Hausa a matsayin harkar da a yanzu ta ke ci gaba da haɓaka tare da samun ...
DA safiyar wannan rana ta Asabar, 3 ga Yuni, 2023 aka ɗaura auren Zainab Sunusi, babbar 'yar fitacciyar marubuciya Alawiyya ...
A yau Alhamis, 9 ga Fabrairu, 2023 aka yi taron tunawa da gwarzon ɗan kishin ƙasa, ɗan jarida kuma marubuci, ...
© 2024 Mujallar Fim