Abin da ya sa mu ka haramta finafinan Indiya masu fassarar Hausa – Gwamnati
GWAMNATIN Tarayya ta jaddada dalilin ta na haramta finafinan Indiya da ake fassarawa da Hausa. A cikin wata sanarwa da ...
GWAMNATIN Tarayya ta jaddada dalilin ta na haramta finafinan Indiya da ake fassarawa da Hausa. A cikin wata sanarwa da ...
JARUMIN barkwanci a Kannywood, Nura Yakubu (Ɗandolo ko Yaya Ɗanƙwanbo a yanzu), ya aurar da 'yar sa a ranar Lahadi, ...
SHAHARARRIYAR jaruma a Kannywood, Halima Yusuf Atete, ita ma lokaci ya yi, domin kuwa yau saura kwanaki shida ta shiga ...
ƊAN takarar shugaban ƙasa a PDP, Atiku Abubakar, ya yi alƙawarin cewa idan ya ci zaɓe zai damƙa manyan ayyukan ...
HUKUMAR Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta bayyana cewa ta yi shirin gudanar da zagaye na biyu na zaɓen shugaban ƙasa ...
JARUMIN Kannywood, Alhaji Balarabe Jaji, ya yi bayani kan wasu hotuna da aka yaɗa a Facebook inda aka nuno kwance ...
SHUGABAN ƙungiyar masu fassara finafinan Indiya zuwa Hausa na ƙasa, Malam Auwal Badi, ya bayyana cewa dokar nan da Hukumar ...
JARUMI kuma babban furodusa Malam Ɗan'azimi Baba Ceɗiyar 'Yangurasa (wanda aka fi sani da Kamaye) ya ƙaryata labarin da ake ...
DAIDAI ya rage saura kwana 100 a yi zaɓen shugaban ƙasa, Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta jaddada cewa ba ...
A TSARE-TSAREN ta na gudanar da sahihin zaɓe a 2023, Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC) ta bayyana ta yi kira ...
© 2024 Mujallar Fim