• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Tuesday, June 17, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ali Nuhu: Yadda zan gudanar da aikin jakadanci da Jami’ar Skyline ta ba ni

by DAGA MUHAMMAD LAWAN RANO
August 19, 2021
in Labarai
0
Ali Nuhu: Yadda zan gudanar da aikin jakadanci da Jami’ar Skyline ta ba ni
0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

ALI Nuhu ya bayyana yadda zai aiwatar da aikin da Skyline University of Nigeria ta ba shi a matsayin jakaden ta a Nijeriya, ya ce da ma shi mutum ne mai son ganin cigaban ilimi a ƙasar nan.

Shahararren jarumin, wanda ake yi wa laƙabi da Sarkin Kannywood,  ya na magana ne a wurin naɗin da aka yi masa a hedikwatar jami’ar da ke Titin Zariya a Kano a yau Alhamis, 19 ga Agusta, 2021.

Wakilin mujallar Fim, wanda ya halarci taron, ya ruwaito cewa jami’ar ta ba Ali kwangilar jakadancin ne a ƙoƙarin ta na ganin cewa ta yi haɗin gwiwa tsakanin ta da sanannun mutane domin haɓaka harkar ilimi a Nijeriya da kuma sunan jami’ar don samun ƙarin ɗalibai.

Da ya ke jawabi jim kaɗan bayan ya rattaba hannu kan takardar yarjejeniyar sa da jami’ar, Ali ya bayyana wannan naɗi da aka yi masa a matsayin wani cigaba kuma abin alfahari a gare shi.

Ya ce, “Ni wani mutum ne da yawanci ina so in ga ana ƙoƙarin taimakon na ƙasa don su ma su tsaya da ƙafar su. Kuma shi ilimi wani abu ne da ake da buƙatar sa sosai ko a addinance, domin ya na da amfani matuƙa.

“Wannan dama da na samu zan yi ƙoƙari na ga cewa manufofin jami’ar na alheri zan yaɗa su na farko kenan. 

Su Ali Nuhu su na rattaba hannu a kan yarjejeniya da Jami’ar Skyline

“Baya ga haka, ɗaliban da ke makarantar akwai hanyoyi da yawa da za su buƙaci mu zo a yi abubuwa tare na cigaba a harkar su ta neman ilimi da su ke yi. In-sha Allahu duk irin wannan zan yi ƙoƙari na ga cewa na yi.”

Bayan kammala taron, mujallar Fim ta tambayi Ali Nuhu yadda zai haɗa harkar fim da jakadancin wasu kamfanoni da ya ke yi. Sai ya amsa da cewa: “Kusan kowanne abu da na ke riƙe da shi za ka ga cewa ya na da nashi muhallin daban. Saboda haka kowanne zai zauna a muhallin da ya ke, kuma wannan ɗin da na ke ba zai canza wasu abubuwan da na ke yi ba. Haka kuma su ma waɗancan ba za su canza wannan ɗin da na ke yi ba. 

“Kawai dai abu ɗaya da na sani shi ne abu biyu ko kuma in ce masana’antu biyu da su ke abu iri ɗaya, ba za ka iya zama jakaden su lokaci ɗaya ba; dole ɗaya za ka riƙe. Tunda a nan Allah ya ajiye ni, a nan zan zauna.”

Hukumomin jami’ar sun ba Ali garkuwar girmamawa

Tun da fari da ya ke jawabi a madadin makarantar, Mataimakin Shugaban jami’ar, Mista Ajith Kumar, ya ce nagarta da jajircewar Ali ne su ka sanya su ka zaɓe shi ya zama jakaden su.

Ya ƙara da cewa su na fatan jarumin zai ba su cikakken haɗin kai wajen gudanar da al’amarin makarantar.

Taron ya samu halartar manyan jagororin makarantar da su ka haɗa da magatakarda da daraktan gudanarwa da kuma darakta mai kula da walwalar ɗalibai.

A ƙarshen taron, makarantar ta bai wa jarumin kyautar lambar karramawa.

Mujallar Fim ba ta gano yawan kuɗin da jami’ar ta yi jinga da Ali za ta biya shi ba.

Ita dai jami’ar Skyline, an kafa ta ne a cikin 2018, kuma ta na daga cikin jami’o’i masu zaman kan su a Nijeriya.

Ali Nuhu tare da jagoran Jami’ar Skyline, Mista Ajith Kumar
Ali Nuhu tare da shugabannin Jami’ar Skyline jim kaɗan bayan taron

Loading

Tags: Ali NuhuGoodwill ambassadorhausa filmsKannywoodSkyline University of Nigeria
Previous Post

Hotuna: Garzali Miko da amaryar sa Habiba Ahmad Dikwa

Next Post

Masoyan ‘yan fim sun mamaye wurin ɗaurin auren Garzali Miko

Related Posts

AFMAN ta taya Sarari murnar samun damar halartar taron baje-kolin finafinan Nijeriya a Toronto da fim ɗin ‘Kakanda’
Labarai

AFMAN ta taya Sarari murnar samun damar halartar taron baje-kolin finafinan Nijeriya a Toronto da fim ɗin ‘Kakanda’

June 16, 2025
Naɗa ni jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry Powder da aka yi zai amfani Kannywood baki ɗaya, inji furodusa Abubakar Galadima
Labarai

Naɗa ni jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry Powder da aka yi zai amfani Kannywood baki ɗaya, inji furodusa Abubakar Galadima

June 15, 2025
Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
Next Post
Masoyan ‘yan fim sun mamaye wurin ɗaurin auren Garzali Miko

Masoyan 'yan fim sun mamaye wurin ɗaurin auren Garzali Miko

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!