• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Hotuna: ‘Yan Kannywood sun yi murnar cikar Nijeriya shekaru 61 da samun ‘yanci

by DAGA IRO MAMMAN
October 1, 2021
in Labarai
0
Ali Nuhu, riƙe da tutar Nijeriya kuma sanye da riga mai kalolin tutar, ya yi murnar zagayowar ranar samun 'yancin kai

Ali Nuhu, riƙe da tutar Nijeriya kuma sanye da riga mai kalolin tutar, ya yi murnar zagayowar ranar samun 'yancin kai

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

A YAU ne Nijeriya ta cika shekaru 61 da samun mulkin kai daga ƙasar Birtaniya. A yayin da ɗimbin ‘yan Nijeriya ke bikin murnar zagayowar wannan rana, su ma ‘yan fim ɗin Hausa ba a bar su a baya ba; sun yi hotuna iri daban-daban sanye da kalolin tutar Nijeriya (fari da tsanwa) don nuna tasu murnar.

Daga fitattu irin su Ali Nuhu zuwa ga waɗanda ba su yi fice ba, maza da mata, duk sun yi irin waɗannan hotunan tare da rubuta saƙonnin taya murna, wato irin “Happy Independence Day” da sauran su. 

Daga ƙasar Indiya, Rahama Sadau, wadda ta je can domin ɗaukar wani fim na Bollywood kamar yadda mujallar Fim ta labarta maku, ta yi hotuna tare da Jakaden Nijeriya Ambasada Ahmed Sule.

Kai, hatta Maryam Yahaya, wadda ke zaune a gida ta na jinya, ta wallafa hotunan ta guda biyu inda ta taya sauran ‘yan Nijeriya murnar wannan rana. An gan ta a rame sosai, har ma wasu sun yi mata ƙarin addu’ar samun lafiya.

Ga kaɗan daga cikin hotunan, mujallar Fim ta kawo maku domin ku goge kwantsar ido:

Rahama Sadau tare da Jakaden Nijeriya a ƙasar Indiya, Ambasada Ahmed Sule, sun yi hoto a gaban fosta mai bayyana zagayowar cikar ƙasar mu shekara 61 da samun ‘yanci, a ofishin jakadancin Nijeriya na birnin New Delhi
Rahama Sadau sanye da tufafi mai kalar fari da tsanwa ta yi hoto don bayyana murna kan zagayowar cikar ƙasar mu shekara 61 da samun ‘yanci, a ofishin jakadancin Nijeriya na birnin New Delhi
Jarumar Kannywood, Aisha Ahmad Idris (Ayshatulhumaira) na murnar cikar Nijeriya shekara 61 da samun ‘yanci
Fitacciyar mawaƙiya Khairat Abdullahi (a dama) tare da ƙawar ta Halima sun yi shiga don nuna murnar cikar Nijeriya shekara 61 da samun ‘yanci
Daga hagu: Aisha ‘Izzar So’, Lawan Ahmed, Momee Gombe da Garzali Miko sun yi shiga don nuna murnar cikar Nijeriya shekara 61 da samun ‘yanci
Fitacciyar jaruma Saima Mohammed Raga sanye fa farin mayafi a gaban tsanwan bango ta wallafa saƙon taya murna kan cikar Nijeriya shekara 61 da samun mulkin kai
Duk da rashin lafiyar da ta ke fama da shi, fitacciyar jaruma Maryam Yahaya ta sanya farar riga da koriyar hana-sallah tare da tura saƙon taya murna kan cikar Nijeriya shekara 61 da samun mulkin kai
Ba a bar jaruma Hassana Muhammad a baya ba wajen yin shiga da tufafi mai ratsin kalolin tutar Nijeriya don bayyana murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun ‘yanci
Fitaccoyar jaruma kuma furodusa Mansurah Isah ta yi shigar kalolin tutar Nijeriya don murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun mulkin kai.
Mawaƙin hip-hop Ɗanmusa New Prince sanye da babbar riga da aka yi da kalolin tutar Nijeriya Jaruma Jamila Usman (Lasco) sanye da riga mai kalolin tutar Nijeriya don murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun mulkin kai.
Jaruma Jamila Usman (Lasco) sanye da riga mai kalolin tutar Nijeriya don murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun mulkin kai.
Sarkin Waƙar Sarkin Dutse, Aminu Ladan Abubakar Alan Waƙa (a tsakiya), ya saka tufafi masu kalolin Nijeriya kuma ya tura saƙon taya murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun mulkin kai
Fitaccen jarumi kuma furodusa Tijjani Asase tare da ɗan sa sun yi shigar musamman don murnar cikar Nijeriya shekaru 61 da samun mulkin kai
Fitaccen mawaƙi Abubakar Sani (Ɗanhausa) ya yi hoto a gaban tutar Nijeriya tare da tura saƙon taya murnar cikar ƙasar nan shekaru 61 da samun mulkin kai

Loading

Tags: 'yanciAbubakar SaniAisha Ahmad IdrisAlan WakaAli NuhuAyshatulhumairaHassana MuhammadJamila Usman LascoKhairat AbdullahiMansurah IsahMaryam YahayaMomee Gombemulkin kaiNigeriaNigeria Independence DayRahama SadauRanar 'yanciSaima MohammedTijjani Asasetutar Nijeriya
Previous Post

Ranar ‘yancin ƙasa da kuma wasu ‘yan tsirarun mutane da ke cikin ta

Next Post

Hange mafi alheri: Martani ga Assadussunnah a kan Kannywood

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Sheikh Musa Yusuf Assadussunnah

Hange mafi alheri: Martani ga Assadussunnah a kan Kannywood

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!