• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Sunday, June 15, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Dalili na na buɗe ‘Sadauz Home’ – Rahama Sadau

by DAGA ABBA MUHAMMAD
December 14, 2019
in Labarai
0
Rahama Sadau (a hagu) tare da ƙanwar ta Zainab Sadau a wajen bikin buɗe 'Sadauz Home'

Rahama Sadau (a hagu) tare da ƙanwar ta Zainab Sadau a wajen bikin buɗe 'Sadauz Home'

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

SHAHARARRIYAR jarumar masana’antar shirya finafinai ta Kannywood, Hajiya Rahama Sadau, ta bayyana cewa ta buɗe katafaren kamfanin ta na ‘Sadauz Home’ ne domin ta tattaro dukkan harkokin ta na kasuwanci a waje ɗaya, maimakon a da da su ke a rarrabe.

 Rahama dai ta buɗe kamfanin ne a wani ƙwarya-ƙwaryan shagali da aka yi a  Kaduna a ranar 10 ga Disamba, 2019. 

A wata hirar musamman da ta yi da mujallar Fim, jarumar ta ce ta fi kowa farin cikin buɗe sabon wurin nata, kuma “wuri ne da na daɗe ina mafarkin buɗe shi.”  

Rahama ta ce: “Kamar yadda mutane su ka sani, ina ‘different businesses’ masu  sunan Sadau; akwai ‘Sadau Pictures’, ‘Sadau Beauty’, ‘Sadau Lip Stick’… Sadau, Sadau ɗin ya yi yawa!  

“Sai na ga cewa bai kamata a ce na rarraba kowane Sadau, Sadau da ‘different’ shaguna ko wurare ba. Kawai sai na samu ƙaton gida, wanda na ɗauki duk wani abu da ya danganci Sadau na yi shi a cikin gidan, shi ya sa na ke kiran gidan ‘Sadauz Home’.” 

Rahama na sumbantar ƙawar ta Fati Washa a kunci a lokacin buɗe ‘Sadauz Home’

Mujallar Fim ta ziyarci gidan wanda ya ƙunshi sashen aski na maza da wurin gyaran gashi na mata da wurin kwalliya da wurin sayar da abinci da kuma situdiyo. 

“Akwai abubuwa da dama waɗanda su ka dangance ni. Shi ya sa na ke kiran shi ‘Sadauz Home’,” inji Rahama. 

A kan dalilin ta na buɗe gidan cin abinci, kyakkyawar jarumar ta ce ba ta daɗe da yanke shawarar yin hakan na, ta ce, “Gidan abinci ba wani ‘ambition’ ba ne da na ke da shi da daɗewa ba. Amma duk wanda ya san ni ya san da daɗewa na ke da situdiyo, na ke ‘makeup’ da ‘saloon’. So, sister na ta iya abinci, ‘chef’ ce, sai na ga cewa da mu raba ‘businesses’ ɗin, me zai hana mu haɗa su wuri ɗaya, ko da yaushe mu na wurin. Abin da ya fara jawo hankali na kenan.  

“Ɗayan ƙanwa ta ta na ‘makeup’, ɗayar ta na abinci, ni kuma ina da ofis, ‘Sadau’s Pictures’, kawai sai na ga a haɗa su a wuri ɗaya. Abin da ya fara kawo wannan tunanin kenan.” 

Rahama ta bayyana cewa abincin da su ke yi, na gargajiya ne da na Turawa, wato ‘continental’. 

Ta ce, “Mu na yin na gargajiya, su tuwo, masa da duk sauran abincin gargajiya ana yi. In ka juya kuma, ƙanwa ta ta na yin ‘continental’ irin abincin ‘yan Chana, Potigis da duk dai abincin su na ƙarya!” A nan sai dariya ta kama ta. 

Da wakilin mu ya yi mata batun ko wannan sabon wuri  da ta buɗe ba zai shafi harkar ta ta fim ba ta yadda ɗaya zai danne ɗaya, sai ta ce, “Gaskiya ba ɗaya ba ne. Ba zan iya cewa wannan ya fi wannan wahala ba. Amma sana’ar fim komai wahala, amma kuma ɗan kallo ba zai gane ba saboda cikin awa ɗaya ya gama kallon fim ya tashi ya tafi. Ka ga ba ɗaya ba ne. 

 “A nan akwai manaja, sannan akwai ‘operator’ da za ta  riƙa ‘operating’, ƙanwa ta Zainab ita ke ganin komai, don haka wahalar ya ɗan ɗauke mani kaɗan.”

Rahama tare da mawaƙi kuma jarumi Umar M. Shareef

 Haka kuma ta bayyana cewa za a riƙa ganin ta a ‘Sadauz Home’ cikin ‘yan kwanakin nan saboda sabon wuri ne. Ta ce, “Dole sai na ɗan zauna na wani lokaci, saboda wani zai zo wurin ne kawai don ya ga Rahama.” 

Loading

Previous Post

Yadda za a gyara harkar finafinan Hausa, daga bakin Rahama Sadau

Next Post

Bikin yaye ‘yan fim da aka horas ya bar baya da ƙura

Related Posts

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN
Labarai

An naɗa Shehu Hassan Kano shugaban riƙo na MOPPAN

June 3, 2025
Next Post
Wani sashe na 'yan fim 450 da aka yaye a taron

Bikin yaye 'yan fim da aka horas ya bar baya da ƙura

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!