DARAKTAN yaɗa labarai da harkokin jama’a na sabuwar ƙungiyar masu shirya finafinai ta Nijeriya, KAFIGAN, Malam Al-Amin Ciroma, ya aje muƙamin sa.
Al-Amin ya aje muƙamin ne a yammacin jiya Litinin, inda ya aika wa Darakta-Janar ƙungiyar da Ciyaman na Kwamitin Amintattu (BoT) da takardar aje muƙamin nasa.
A cikin takardar, Ciroma ya ce, “Akwai lokuta a rayuwa da zuciya take magana fiye da duk wani muƙami, kuma fiye da tarihin da muka taɓa taimakawa wajen gina shi. Rubuta wannan takarda na daga irin waɗannan lokuta masu nauyi, masu motsa rai, gaskiya, masu ɗan ɗaci kaɗan.”
Ya ci gaba da cewa, “Ina ba da sanarwar aje muƙami na a matsayin memba na Kwamitin Amintattu (BOT) da kuma matsayin Daraktan Yaɗa Labarai da Harkokin Jama’a na KAFIGAN, wanda zai fara aiki nan take.”
Ya ce: “Tun daga kwanakin farko, lokacin da KAFIGAN take a matsayin wani babban buri da aka fara tattaunawa a tsakanin masu hangen nesa, zuwa lokacin da ta zama wata ƙungiya mai ƙarfi wadda ke ɗaukar nauyin masana’antar Kannywood, na tsaya ba kawai a matsayin mai halarta ba, sai dai a matsayin ɗaya daga cikin masu tunani da hannun da suka taimaka wajen gina tushen ta.
“Na zuba lokaci, ƙarfi, soyayya, har ma wani lokaci fiye da abin da kowane matsayi ke buƙata. Na yi hakan cikin farin ciki, domin KAFIGAN ba kawai ƙungiya ba ce; kira ne a zuciya.
“Amma kamar yadda magabata suka ce, ko manyan ginshiƙai ma kan buƙaci hutu. Ayyuka na na ƙashin kai da na ofis sun yi yawa matuƙa, sun kai matakin da suke buƙatar cikakkiyar kulawa na.
“Abin baƙin ciki, waɗannan ayyukan sun hana ni damar ci gaba da ba KAFIGAN kulawar da ta dace da ita da cikakkiyar jajircewa. Zai zama rashin adalci a gare ni da kuma ƙungiyar in ci gaba da riƙe wannan matsayi alhali hannuwa na sun cika da nauyin al’amura masu yawa. Allah Ya ba mu nasara kan lamuran mu, amin.”
Ciroma ya ce, “Kuma a gaskiya, e, akwai motsi da taɓawa a zuciya, wataƙila wannan ma hanya ce ta rayuwa ta na tuna min cewa duk abin da mutum ya bayar, ya kamata ya san lokacin da ya ja da baya, ya huta, ya bar tafiyar ta ci gaba ba tare da shi ba.
“A ƙarshe, babu wata ƙungiya da ya kamata ta dogara sosai ga mutum guda, ko da kuwa shi ne ya taimaka wajen gina rufin da tubalin ta.
“Amma a sani dai, fitar da na yi ba fitar zuciya ba ce. Soyayya ta, girmamawa da fata na alheri ga KAFIGAN suna nan daram. Zan ci gaba da murnar cigaban ta, har daga nesa, amma da irin alfahari na a matsayin wanda ya san abin da aka yi, abin da ya ci, da abin da ya ƙunsa.
“Ina roƙon Allah ya ci gaba da bai wa KAFIGAN cigaba, haɗin kai da hikimar shawo kan ƙalubale. Allah ya ba ta ƙarfi a cikin mutanen ta, natsuwa a cikin shugabancin ta da ɗaukaka a aikin ta. Ina yi maku fatan alheri tare da addu’ar Allah ya ba ku nasara.
“Na gode da damar da ku ka ba ni, zumunci da kyawawan tunani. Ina ja da baya cikin ladabi, godiya da murmushi mai sanyi. Allah bar zumunci.”
![]()







