• Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
Tuesday, June 17, 2025
  • Login
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai da Rahotanni
    • Labarai
    • Rahotonni
    • Tattaunawa
  • Sharhi da Tsokaci
    • Sharhin Fim
    • Tsokaci
  • Masu Haskawa
    • Taurarin Fim
    • Marubuta
    • Mawaƙa
  • Addini da Rayuwa
    • Rayuwa
    • Iyalai
    • Al’adu
    • Addini
  • Ranar Murna
No Result
View All Result
Kannywood - News, reviews and more  › hausa
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

Ni da Ahlan ba mu handame tallafin A.A. Zaura ga Kannywood ba, inji TY Shaban

by DAGA MUKHTAR YAKUBU
August 22, 2022
in Labarai
0
T.Y. Shaban ya ce tallafin bai shigo hannun su ba

T.Y. Shaban ya ce tallafin bai shigo hannun su ba

0
SHARES
0
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterShare on WhatsappShare on Telegram

FITACCEN jarumi kuma furodusa T.Y. Shaban ya mayar da martani ga ‘yan fim masu zargin cewa shi da jarumi Shariff Aminu Ahlan (‘Jinsee’) sun laƙume tallafin da ɗan siyasar nan na Kano mai suna A.A. Zaura ya yi alƙawarin bai wa Kannywood, ya ce sam ba haka ba ne.

Shaban ya nuna cewa tallafin bai shigo hannun su ba. 

A.A. Zaura ya tsaya takarar zaɓen fidda gwani na zama gwamnan Kano a jam’iyyar APC, inda daga nan kuma ya yi takarar tsayawa zaɓen sanata. Mutum ne wanda ke raba kayan agaji ga ƙungiyoyi daban-daban a jihar.

Idan kun tuna, mujallar Fim ta ba da labari jiya cewa wasu ‘yan fim su na zargin jaruman biyu da yin sama da faɗi da tallafin da ɗan siyasar ya taɓa alƙawari a wajen wani babban taro cewa zai bayar.

Zargin ya shigo ne ganin cewa sun ji shiru game da alƙawarin da aka yi da daɗewa, ga shi kuma ya na ta raba tallafi ga wasu ƙungiyoyin a Kano.

Shaban da Ahlan dai su ne shugabannin wata ƙungiya mai suna ‘Kannywood Celebrity Forum’ ko ‘KCF4AAZAURA’ a taƙaice, wadda su ka kafa don ƙarfafa lamirin A.A. Zaura a cikin ‘yan Kannywood.

Buga labarin da wannan mujallar ta yi jiya ya sa ‘yan fim da dama sun yi kira ga jaruman biyu da su fito su kare kan su, maimakon su yi gum da bakin su kamar yadda su ka yi lokacin da wakilin mu ya waiwaye su kan zargin.

A martanin da ya aiko wa da mujallar Fim a rubuce a daren jiya, wadda kuma ya raba wa ƙungiyoyin da ke cikin Kannywood, TY Shaban ya ce: “Kannywood Celebrity Forum  (KCF4AAZAURA) wata ƙungiyar ce da suka ƙirƙira domin kawo sauyi a masana’antar Kannywood a tafiyar siyasar Jihar Kano da ma Nijeria baki ɗaya bisa haɗin kan wasu jarumai, mawaƙa, ‘yan ‘comedy’, mawallafa har da masu ruwa da tsaki a harkokin finafinai domin kawo cigaba ta hanyar samar da abubuwan cigaba   a Kannywood.”

Ya ci gaba da cewa, “Abdulsalam Abdulkareem A.A. Zaura ɗan siyasa ne mai ƙauna da azamar taimakon kowane sashi na al’umma, musamman a Jihar Kano. Wannan ya sa ƙungiyar su ta ‘yan fim ta zama wata fitila a tafiyar siyasar gidan sa a wajen isar da saƙon jawo hankali ta hanyar nishaɗantarwa, faɗakarwa da tallace-tallace. Kuma sun yi zama da shi a Kano da Abuja sau da dama tare da tattauna abubuwan da za su kawo cigaba a masana’antar Kannywood, wanda hakan ya sa A.A. Zaura ya yi mana alƙawarin ba mu ’empowerment’ wanda kowa zai gamsu da cewa lallai an taimaka wa masana’antar. 

A.A. Zaura (a hagu) tare da Shariff Aminu Ahlan

“Hakan ya ba mu dama mu ka shirya jadawalin irin abubuwan da mu ke buƙata, wanda ya ƙunshi:

1. project funding

2. technical skills and training

3. marketing and distribution

4. production equipment.”

Ya ce da gani waɗannan abubuwan su na da buƙatar maƙudan kuɗaɗe da lokaci wajen samun damar aiwatar da su. 

Ya ce hakan ya sa har zuwa yanzu su ke kan tattaunawa da A.A. Zaura da tsara yadda tallafin zai kasance ba tare da wani ƙorafi ba.

Shaban ya ce da zarar abubuwa sun saitu daga wajen  A.A. Zaura, za a ga aiki da cikawa.

Shaban ya ce shi da Ahlan ba su da “wani tunani na cutar da kowa.”

Yanzu dai ƙwallo ta koma jikin ƙafar A.A. Zaura, ‘yan fim sun sa ido su ga wajen da zai buga ta.

Loading

Tags: A.A. ZauraAbdukareem Abdulsalam Zauragwamnan KanoKannywood Celebrity ForumKCF4AAZAURAmartaniShariff Aminu AhlansiyasaT.Y. Shabantakaratallafi
Previous Post

Me ya sa mawaƙi Aliyu Nata ya yi kuka a lokacin bikin auren sa da Zee Fulani?

Next Post

Furodusa Magaji Sulaiman na Zariya ya yi rashin matar sa Hannatu

Related Posts

Furodusan Kannywood, Abubakar Galadima ya zama jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry
Labarai

Furodusan Kannywood, Abubakar Galadima ya zama jakaden garin sinadarin girki na Zahir Spice Curry

June 15, 2025
Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko
Labarai

Wani maigida na ya ce wahalar banza nake yi a kan Yerima Shettima, inji Hussaini Danko

June 13, 2025
Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika
Labarai

Jarumin Kannywood, Abdul M. Shareef zai auri jaruma Maryam Malika

June 12, 2025
Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah
Labarai

Hukumar Tace Finafinai ta Kano ta yaba wa ɗakunan taruka bisa bin doka da oda lokacin bukukuwan Sallah

June 12, 2025
Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna
Labarai

Rahama Sadau ta raba barka da Sallah ga ‘yan fim na Kaduna

June 11, 2025
‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake
Labarai

‘Aure tsakanin jaruman Kannywood, Mansurah da Momoh’: Yadda lamarin yake

June 11, 2025
Next Post
Marigayiya Hajiya Hannatu da mijin ta Alhaji Magaji Sulson

Furodusa Magaji Sulaiman na Zariya ya yi rashin matar sa Hannatu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

  • Home
  • Game Da Mu
  • Privacy Policy
  • Contact Us

© 2024 Mujallar Fim

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labari
  • Addini
  • Al’adu
  • Iyali
  • Marubuta
  • Mawaƙa
  • Nijeriya
  • Ranar Murna
  • Rayuwa
  • Sharhin Fim
  • Tattaunawa
  • Taurari
  • Tsokaci

© 2024 Mujallar Fim

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!